Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/5/11
1.804
99
48
Re:Mazda CX5 đã về Mazda Phú Mỹ Hưng. Giới thiệu tất cả về em nó!

focker nói:
lovemazda00 nói:
Dạ CX5 này tụi em nhập trực tiếp từ nhà máy Mazda ở Nhật đó bác ạ...

Nếu vậy thì nhờ bác xác nhận lại: có phải công suất max của CX-5 2013 là 155ps/6000rpm (bản FWD) và 154ps/6000rpm (bản AWD) không vậy? Vì em đang cãi nhau với mấy đứa bạn về bài báo này
Hehe, em đã kiểm tra các bản CX5 ở Mỹ và Úc thì xin đính chính lại là đúng như bác nói rùi ạ, 155ps/6000rpm (bản FWD) và 154ps/6000rpm (bản AWD)... Có thể đây là bản so sánh mà bên em soạn ra lúc xe chưa về nên có chút sai sót ạ.

Hạng B2
17/3/11
203
2
16
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

redangelmth nói:
telephony nói:
taylaihanoi nói:
lovemazda00 nói:
Dạ, nghĩa là CX5 không có lock cửa tự động bác ạ.>_<. Còn ghế da Vinyl theo em được biết nó sử dụng da bằng chất liệu vinyl bác ạ..
Theo em biết thì Vinyl không phải da bác ơi. Nó giống như tấm trải sàn nhà vậy. => Ghế giả da.
Bác nói đúng đấy, có điều có xe nào là ghế da thật đâu. Tất cả là giả da không rõ nguồn gốc, hầu hết các hãng xe đều không đưa ra cái nguyên liệu để làm giả da.Và Vinyl cũng là một ưu điểm của Mazda đó bác.
Chúc bác Fun to drive nhé.
Ai nói là ko có da thật, xe da thật thì có đầy chứ bác. Vinyl chỉ là giả da, thôi cho tiết kiệm chi phí chứ thôi, em cũng không biết ý bác nói Vinyl là ưu điểm là thế nào???
nói chung có da thật thì quá tốt còn vinyl thì hãng xe đã tính hiệu quả phần cost trong đó. Nhưng em khuyên nên bỏ chữ da cao cấp Vinyl đi, đã là Vinyl thì chả phải cao cấp, so với CRV thì cái nào tốt hơn?
Nhờ bác cho vài cái ví dụ về da thật, em lót dép đợi bác vì em chưa thấy xe nào làm ghế bằng da thật cả. Kiến thức hạn hẹp quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận

CX-5 về rồi không biết kh inào MX-5 về vậy bác chủ? Có tin gì không?

Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận

Về sg cho anh em test kìa.

Hạng B2
18/10/11
263
1
0
35
mazdabinhduong.com.vn

telephony nói:
redangelmth nói:
telephony nói:
taylaihanoi nói:
lovemazda00 nói:
Dạ, nghĩa là CX5 không có lock cửa tự động bác ạ.>_<. Còn ghế da Vinyl theo em được biết nó sử dụng da bằng chất liệu vinyl bác ạ..
Theo em biết thì Vinyl không phải da bác ơi. Nó giống như tấm trải sàn nhà vậy. => Ghế giả da.
Bác nói đúng đấy, có điều có xe nào là ghế da thật đâu. Tất cả là giả da không rõ nguồn gốc, hầu hết các hãng xe đều không đưa ra cái nguyên liệu để làm giả da.Và Vinyl cũng là một ưu điểm của Mazda đó bác.
Chúc bác Fun to drive nhé.
Ai nói là ko có da thật, xe da thật thì có đầy chứ bác. Vinyl chỉ là giả da, thôi cho tiết kiệm chi phí chứ thôi, em cũng không biết ý bác nói Vinyl là ưu điểm là thế nào???
nói chung có da thật thì quá tốt còn vinyl thì hãng xe đã tính hiệu quả phần cost trong đó. Nhưng em khuyên nên bỏ chữ da cao cấp Vinyl đi, đã là Vinyl thì chả phải cao cấp, so với CRV thì cái nào tốt hơn?
Nhờ bác cho vài cái ví dụ về da thật, em lót dép đợi bác vì em chưa thấy xe nào làm ghế bằng da thật cả. Kiến thức hạn hẹp quá.
Điển hình làm em RollRoyce sử dụng da bò đấy bác Tuấn ạh. Maybach sử dụng da bò non. Bentley sử dụng da bò. Vâng vâng và vâng vâng

Hạng C
26/9/11
589
7
18
TPHCM

Là sao pác MazdaBD , em vẫn thật sự chưa hiểu @@

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

ltg14 nói:
Về sg cho anh em test kìa.
Xe đã về kho bên em luôn rồi bác ạ, nhưng lại không test được. Hic. Nếu khi nào bác rảnh ghé qua alo em xem xe bác nhé!

Hạng B2
26/7/11
258
452
63
Re:Mazda CX5 đã về Mazda Phú Mỹ Hưng. Giới thiệu tất cả về em nó!

hư hình hết rồi khuê ơi

Tập Lái
5/1/12
30
0
0

Sao em ko xem hình đc nhể

Status
Không mở trả lời sau này.