Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
16/3/12
64
0
6
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

Bác sôi máu cùng bọn em thì em cám ơn bác ạ vì hiểu được cảnh ngộ của bọn em.Nói thiệt thì bọn em đã bị ảnh hưởng của việc nói xấu này nhiều lắm rồi bác ạ.Nên cũng khá quen.Nhưng bác đã đem lên os nên chúng em mới có thể nói những bức xúc của mình để cho các bác hiểu không phải vì cái danh đại lý cấp 1 hay 2 mà làm ảnh hưởng đến hình tượng của thương hiệu chung
hcib nói:
Cảm ơn các ý kiến của bác. Hôm đó em nghe xong như vậy, em cũng sôi máu lên nói luôn. Cũng thú thực với các bác là em dân làm kĩ thuật, làm dự án, nên thường phải negotiate mấy vụ T&C này, có điều em bên A. Do đó khi nghe mấy điều này, em cũng phản pháo liền. Mà em không chắc là bạn sale kia hiểu sâu sắc những gì bạn ấy đang nói đâu.;)
fgtambmw nói:
Bán được xe hay không bán được xe là nằm ở cái duyên bán hàng, cái tài thuyết phục và cái tâm chăm sóc khách hàng của các sale, chứ không phải nằm ở cái đại lý cấp 1 hay 2.
Em nói thật, các bác sale trẻ non kinh nghiệm cứ đem cái lý do đại lý cấp 2 hay cấp 1 ra để hù dọa khách hàng, đó chính là con dao 2 lưỡi mà các bác đang tự đâm vào mình, đâm vào cái thương hiệu mà mình đang dày công xây dựng.
Xe thì cùng lấy từ một hãng, bảo hành toàn quốc.....thế thôi, các bác sale trẻ tốt nhất là nên dành thời gian hoàn thiện thêm kỹ năng bán hàng và chăm sóc khách hàng, chứ đừng ở đó suốt ngày lấy dao tự đâm mình như thế.

Hạng B2
23/4/12
178
2
18
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

Hee, em phải nhảy dzo 1 cái chứ ko các bác lại tưởng là e tư vấn cái dzụ đại lý cấp 1 với cấp 2 j j đó cho bác Hcib thì khổ
.
Với e thì 1 hay 2 gì mà chẳng được, chỉ cần khách hàng thấy bên nào gần hơn, tiện hơn và phục vụ tốt thì khách hàng sẽ chọn vợ hai bên đó thôi.
Quan trọng nhất là ngày càng có nhìu bác chọn Mazda làm vợ hai là vui rồi đúng không các bác sâu

Status
Không mở trả lời sau này.