Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44
Re:Mazda CX5 chính thức xuất hiện tại Việt Nam dự kiến vào 14/04/2012

Em cảm ơn bác. Sở dĩ em có băn khoăn này là do trên brochure và các thông tin trên mạng nói là có 2 dàn lạnh, cảm biến lùi, hàng ghế trên chỉnh điện. Nhưng như bác vừa nói thì hình như brochure chưa chuẩn lắm thì phải.
tho_mazda nói:
hcib nói:
Bác ơi, nếu bây giờ em muốn mua xe nhập nguyên chiếc có được không ạ?

Có mấy điểm, ở xe lắp trong nuớc, em thấy chưa rõ lắm, mong bác giải đáp giúp em với được không ạ?
- CX5 một cầu, 2 dàn lạnh hay 1 dàn lạnh?
- Hàng ghế trên chỉnh điện là cho một ghế lái thôi, hay là cả ghế trên bên cạnh nữa ạ?
- nội thất xe lắp trong nước có màu kem không ạ?
- Ngoài camera lùi ra, xe có trang bị cảm biến lùi nữa không ạ?

Em đang xem xét mua em xe này, nhưng còn mấy điểm nữa, em muốn thông suốt rồi sẽ quyết định cuối cùng.

Em muốn mua xe nhập, màu đỏ, ghế màu kem.

Cảm ơn bác và mong nhận được phản hồi của bác.
Chào bác, em xin trả lới mấy câu hỏi của bác ạ.
Hiện tại chưa thấy công ty có thông tin sẽ nhập thêm xe nguyên chiếc, mà tập trung bán xe CKD thôi bác ạ.
- CX5 1 cầu 1 dàn lạnh nha bác ( xe nhập cũng giống vậy).
- Hàng ghế trên chỉnh điện là cho một ghế lái thôi.
- Nội thất xe chỉ có màu đen.
- Tương tự bản nhập thì xe chỉ trang bị camera lùi nha bác.
Chúc bác sớm tìm dc vợ 2 như ý

Hạng B2
23/4/12
178
2
18

Ah đúng rùi đó bác,chắc bác nhận dc cái brochure đầu tiên lúc xe mới về, cái brochure đầu tiên chưa chính xác lắm.Còn lại mấy bản leaflet và brochure sau này đã được hiệu chỉnh mấy lỗi đó.

Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44

tho_mazda nói:
Ah đúng rùi đó bác,chắc bác nhận dc cái brochure đầu tiên lúc xe mới về, cái brochure đầu tiên chưa chính xác lắm.Còn lại mấy bản leaflet và brochure sau này đã được hiệu chỉnh mấy lỗi đó.
Bác có thể pm cho em giá tốt nhất được không ạ? Em máu rồi.:)

Hạng B2
23/4/12
178
2
18

Em pm qua rồi đó, bác kiểm tra hộp thư nhé! :)

Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44

Cảm ơn bác đã PM, em muốn trả lời trên hệ thống PM mà không được, vì em là newbee trên diễn đàn nên là bị cấm nhiều quyền, trong đó có quyền PM. Hic

Hạng B2
23/4/12
178
2
18

hcib nói:
Cảm ơn bác đã PM, em muốn trả lời trên hệ thống PM mà không được, vì em là newbee trên diễn đàn nên là bị cấm nhiều quyền, trong đó có quyền PM. Hic
Có số điện thoại em đó bác, cần trao đổi thêm bác cứ gọi nhé!

Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44

Hôm qua em được một bác sale tư vấn là Các chương trình ưu đãi hậu mãi của đại lí cấp 2 ít hơn và không tốt bằng đại lí cấp 1. Các bác cho em ý kiến với nào, chứ nói thế này thì khác nào bảo em cứ ra đại lí cấp 1 mà mua??? Em hôm qua hơi bực mình một chút vì cái lí lẽ này. :mad:

Hạng B1
16/3/12
64
0
6

Bác cho em hỏi sale nào nói vậy và đại lý cấp 2 ưu đãi hậu mãi không tốt bằng đại lý cấp 1.Vậy bác cho em hỏi không bằng chỗ nào.Chương trình đã đưa ra thì đại lý nào cũng phải đáp ứng đúng những gì đã đưa ra.Ưu đãi tốt hay không là do cách phục vụ của họ kìa.Bác nghĩ xem đã nói xấu đối thủ thì có được xem là tốt ko
hcib nói:
Hôm qua em được một bác sale tư vấn là Các chương trình ưu đãi hậu mãi của đại lí cấp 2 ít hơn và không tốt bằng đại lí cấp 1. Các bác cho em ý kiến với nào, chứ nói thế này thì khác nào bảo em cứ ra đại lí cấp 1 mà mua??? Em hôm qua hơi bực mình một chút vì cái lí lẽ này. :mad:

Hạng C
1/2/05
683
127
43

Bán được xe hay không bán được xe là nằm ở cái duyên bán hàng, cái tài thuyết phục và cái tâm chăm sóc khách hàng của các sale, chứ không phải nằm ở cái đại lý cấp 1 hay 2.
Em nói thật, các bác sale trẻ non kinh nghiệm cứ đem cái lý do đại lý cấp 2 hay cấp 1 ra để hù dọa khách hàng, đó chính là con dao 2 lưỡi mà các bác đang tự đâm vào mình, đâm vào cái thương hiệu mà mình đang dày công xây dựng.
Xe thì cùng lấy từ một hãng, bảo hành toàn quốc.....thế thôi, các bác sale trẻ tốt nhất là nên dành thời gian hoàn thiện thêm kỹ năng bán hàng và chăm sóc khách hàng, chứ đừng ở đó suốt ngày lấy dao tự đâm mình như thế.

Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44

Cảm ơn các ý kiến của bác. Hôm đó em nghe xong như vậy, em cũng sôi máu lên nói luôn. Cũng thú thực với các bác là em dân làm kĩ thuật, làm dự án, nên thường phải negotiate mấy vụ T&C này, có điều em bên A. Do đó khi nghe mấy điều này, em cũng phản pháo liền. Mà em không chắc là bạn sale kia hiểu sâu sắc những gì bạn ấy đang nói đâu.;)
fgtambmw nói:
Bán được xe hay không bán được xe là nằm ở cái duyên bán hàng, cái tài thuyết phục và cái tâm chăm sóc khách hàng của các sale, chứ không phải nằm ở cái đại lý cấp 1 hay 2.
Em nói thật, các bác sale trẻ non kinh nghiệm cứ đem cái lý do đại lý cấp 2 hay cấp 1 ra để hù dọa khách hàng, đó chính là con dao 2 lưỡi mà các bác đang tự đâm vào mình, đâm vào cái thương hiệu mà mình đang dày công xây dựng.
Xe thì cùng lấy từ một hãng, bảo hành toàn quốc.....thế thôi, các bác sale trẻ tốt nhất là nên dành thời gian hoàn thiện thêm kỹ năng bán hàng và chăm sóc khách hàng, chứ đừng ở đó suốt ngày lấy dao tự đâm mình như thế.

Status
Không mở trả lời sau này.