Tags
tngt
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Bảo vệ mình trước cái đã, VN này chẳng có cái chữ luật đâu nên bảo vệ mình và túi tiền của mình.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
em đi đường, cứ đến cái hẻm là giảm tốc độ, bóp kèn inh ỏi (có thể làm phiền người khác) nhưng chắc ăn, chứ có nhiều ng e thấy từ hẻm chạy ra mà như là đang đi quốc lộ, cứ phóng ra ào ào, đi xe mà đau tim hơn chơi cảm giác mạnh.
Bác có nói xạo không đó. Hẻm thì vừa nhỏ vừa nhiều vô số kể. Cứ mà mỗi hẻm mỗi kèn thì chắc bác mỏi tay lắm, nhức đầu nữa, mà người đi đường bảo "xe này bị điên hay sao á"

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Luôn phải thận trọng giảm tốc độ khi phía trước có phụ nữ đang điều khiển xe, nhất là khi họ bịt kín mặt như ninja. Phụ nữ luôn lái xe như một đứa trẻ. Anh 2 bánh đi trên đường chính không biết đang vội gì hay là thói quen mà phi như tên lửa.
Nhiều khi đang bấm điện thoại chăng :(

Hạng B1
12/7/16
88
142
33
32
Moá thằng lái 2B từ bên trái chạy qua giao lộ cũng éo thèm giảm tốc luôn.

Còn bà mẹ thì bá đạo rồi, sang đường cũng éo thèm nhìn bên phải cứ phi thẳng, giờ thì có hậu quả rồi đấy.

Cả 2 đều sai nhưng đồng chí chạy đâm vào lỗi nặng hơn.
ah.. vậy hả Bác... Bác bình luận vậy là e hiểu roài

Tập Lái
4/1/16
22
18
3
40
Moá thằng lái 2B từ bên trái chạy qua giao lộ cũng éo thèm giảm tốc luôn.

Còn bà mẹ thì bá đạo rồi, sang đường cũng éo thèm nhìn bên phải cứ phi thẳng, giờ thì có hậu quả rồi đấy.

Cả 2 đều sai nhưng đồng chí chạy đâm vào lỗi nặng hơn.
theo em nghĩ thì sai khi không có video thôi, chứ bác chủ mà nộp video này lên thì cô trong hẻm chạy ra sai nhiều hơn chứ bác !!

Hạng D
15/6/12
1.522
674
113
45
Bà chị có lỗi , anh kia cũng không vô tội vì chạy quá nhanh và có lẽ là không quan sát vì bà chị chạy từ hướng bên kia qua, anh này chạy làn bên này nhưng vẫn tông vào mà không có khái niệm gì về giảm tốc độ, hậu quả là bị tưng đầu dưới đất vài cái may có cái nón BH đạt chuẩn. Chỉ tội đứa bé !

Hạng B1
9/5/16
86
63
18
Bác nào giải thích cho cụm từ " tới giao lộ phải giảm tốc độ, ko giảm thì có va chạm thì người ko giảm có lỗi" Mấy thánh quy trách nhiệm lỗi tai nạn do người người điều khiển không giảm tốc khi qua giao lộ vậy!
Bác nào trả lời em hỏi ngu phát có phải " tai nạn " xảy ra luôn có lỗi từ 2 người. Trong th này.

Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Mấy mẹ bỉm sữa trong cơ quan mình hay hỏi,anh ơi lái xe ôtô có khó không anh.Mình nói,lái xe không khó,nhưng để tham gia giao thông an toàn cho mình và cho người khác trên đường thì rất khó.Chiếc xe chỉ là phương tiện,nó sẽ giúp ích cho ta,nếu ta làm chủ nó.Ngược lại nó sẽ là sát thủ giết ta và mọi người xung quanh nếu để nó làm chủ.Vì vậy,trước khi tham gia giao thông các mẹ phải học luật,và văn hóa giao thông,kỹ năng,đạo đức rồi mới leo lên xe lái.

Tập Lái
19/8/16
6
3
3
35
Video của bác chủ mà rõ thêm tý nữa thì có khi đem bán cho mấy hãng phim được rồi, khỏi cần kĩ xảo gì hết