Club/Khoe Xe Mem mới Fiat

Hạng D
4/7/09
4.250
7.261
113
Sài Gòn
Thấy có loại 1 bobin xài cho 4 máy luôn. Giá 43 đô. Jac cắm 3 chân , ko biết có đúng Fiat ko ?

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Ổn rồi bác, quên cắm jack, mừng cho bác ấy,
- Chiều nay chủ cũ của e mang xe lên Tân An thay nhớt, xong thay bình luôn. Lúc thay nhớt có tí nhớt tràn xuống bugi số 1. Có lẽ vì vậy mà mấy Km sau xe bắt đầu chạy 3 máy, máy số 1 đánh lửa loạn xạ. Quay lại gara chùi bugi thì hết nhưg bật máy lạnh thì máy rung nhẹ,thợ đè đè mấy dây phin thì ok. K lẽ dây phin tới tuổi sao các bác?
- Cũg chiều nay, xe Albea HLX của anh bạn sau khi thay than quạt máy lạnh thì đèn code bật sáng và k đề được! Nghe ảnh nói có phone bác @maisau và bác Thạch nhờ hỗ trợ và đang chờ kết quả sáng mai... mọi người đoán là tháo cọc bình mà k rút chìa khóa ra nên lỗi ECU. Gara còn đòi tháo hộp đem lên SG bỏ code xài chìa thường nữa! Khổ thật.
Nhờ các bác @Zenoah, @quangpham71@maisau tư vấn vụ đèn cod với ạ

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Thử đi bác, chứ e thấy mobin 1.3 hay hơn 1.6 hư là nguyên cục 4 máy
Mobin 1.3 va 1.6 dùng chung lẫn nhau được bác ạ.
Nghĩa là 1.6 dùng mobin 1.3 vẫn bình thường, OK và ngược lại. Chỉ khác nhau về hình dáng: mobin 1.6 đúc vỏ liền một khối. Mở vỏ ra thì bên trong vẫn là 2 cuộn dây riêng biệt

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Mobin 1.3 va 1.6 dùng chung lẫn nhau được bác ạ.
Nghĩa là 1.6 dùng mobin 1.3 vẫn bình thường, OK và ngược lại. Chỉ khác nhau về hình dáng: mobin 1.6 đúc vỏ liền một khối. Mở vỏ ra thì bên trong vẫn là 2 cuộn dây riêng biệt
Tks bác đã khai sáng, giờ e mới biết vì mobin 1.6 chưa khai phá lần nào. Thế còn Jack cắm thì sao bác