Hạng B2
14/8/20
119
113
43
35
À cái Adaptive Cruise Control thì khác, mấy hãng xe Đức chưa hãng nào ở VN trang bị chính hãng đâu bác, chắc do tần số của radar chưa xin phép được ở VN thôi, cũng ít hãng đang trang bị option này lắm. Có cái option làm mát ghế thì sao không thấy đưa vào, em thấy cái đó cần thiết hơn
Volvo hay Camry 2.5Q mới có tính năng này ko bác nhỉ!?

Hạng C
2/3/14
634
489
63
Volvo hay Camry 2.5Q mới có tính năng này ko bác nhỉ!?
ACC thì có đấy bác ơi. Em đang nói chung các dòng xe Đức thôi, còn các hãng khác, một số ít model vẫn được trang bị nhưng chưa phổ biến

Hạng D
16/11/15
1.198
1.109
113
33
À cái Adaptive Cruise Control thì khác, mấy hãng xe Đức chưa hãng nào ở VN trang bị chính hãng đâu bác, chắc do tần số của radar chưa xin phép được ở VN thôi, cũng ít hãng đang trang bị option này lắm. Có cái option làm mát ghế thì sao không thấy đưa vào, em thấy cái đó cần thiết hơn
S450 chính hãng có nha bác, chứng tỏ Mer tham lam cắt option trên dòng thấp thôi.

• Haha
Reactions: ngonamanhbvn
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
chán nhỉ các bác , nhắc tới xe đức là nhắc tới trải nghiệm sướng xe sang , mà về vn giá cao còn option bị cắt sạch còn gì đâu , tính năng an toàn cũng còn bị cắt nữa . thế mà cứ đồn xe đức an toàn ạ :(

Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
Adaptive cc có gì cao siêu đâu ạ, Ford đưa vào VN 1 thập kỷ rồi ạ. Trước đây khi Explorer mới về cũng bảo do radar này kia, sau họ cũng xin được thôi. Chẳng qua do Mẹc ko ưu ái VN thôi. Ví dụ như S450L thế hệ vừa rồi, còn ko có cả TPMS :D

Hạng C
2/3/14
634
489
63
Adaptive cc có gì cao siêu đâu ạ, Ford đưa vào VN 1 thập kỷ rồi ạ. Trước đây khi Explorer mới về cũng bảo do radar này kia, sau họ cũng xin được thôi. Chẳng qua do Mẹc ko ưu ái VN thôi. Ví dụ như S450L thế hệ vừa rồi, còn ko có cả TPMS :D
ACC không cao siêu, nhưng bác phải hiểu mỗi hãng dùng phụ tùng khác nhau, ko phải radar ACC của tất cả các hãng dùng chung 1 băng tần. Còn mà so giá/số lượng option trên cùng phân khúc của 3 hãng xe sang Đức thì Mer thường là nhiều hơn;)

Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
ACC không cao siêu, nhưng bác phải hiểu mỗi hãng dùng phụ tùng khác nhau, ko phải radar ACC của tất cả các hãng dùng chung 1 băng tần. Còn mà so giá/số lượng option trên cùng phân khúc của 3 hãng xe sang Đức thì Mer thường là nhiều hơn;)
Doanh số của Mẹc là cao nhất trong các hãng xe sang ở VN, lại có lợi thế lắp ráp trong nước, nên để "điều chỉnh cho phù hợp điều kiện sử dụng trong nước" thì cũng thuận tiện nhất. Chứ bảo vướng này vướng kia, thì hãng nào cũng nói được. Chẳng qua là sự chiều khách của hãng thôi.

Còn nói về option trong phân khúc, thì gần đây BMW cũng ko kém cạnh gì đâu. Thậm chí có nhiều option BMW còn vượt trội hơn. Bác thử so 5 series và E class xem.