Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sẵn hỏi ké bác là sao cổ Mỹ có thể 1 ngày tăng 130% luôn, đéo có trò 7% như Uỷ ban chứng khoán quê nhà chế ra à?
Và nghe nói người nước ngoài ko thể mua cổ phiếu ở mỹ là đúng?
Chưa bao giờ em nghe tay nào ở VN mà mua được cổ mẽo cả

Chứng khoán Mẽo thì không có trần, sàn gì cả, T+0 mua bán ngay lập tức. Chỉ cần một nhóm quay tay lòng vòng cũng ra volume khủng. Ở VN vẫn mua cổ của Mẽo được, vấn đề sàn Mẽo đòi hỏi phải top up tài khoản chứng khoán bằng cách đặt lệnh chuyển tiền từ tài khoản ngân hàng chính chủ ở VN sang tài khoản của broker bên Mỹ. Cái này là bất khả thi vì VN không cho phép chuyển USD tự do

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Chứng khoán Mẽo thì không có trần, sàn gì cả, T+0 mua bán ngay lập tức. Chỉ cần một nhóm quay tay lòng vòng cũng ra volume khủng. Ở VN vẫn mua cổ của Mẽo được, vấn đề sàn Mẽo đòi hỏi phải top up tài khoản chứng khoán bằng cách đặt lệnh chuyển tiền từ tài khoản ngân hàng chính chủ ở VN sang tài khoản của broker bên Mỹ. Cái này là bất khả thi vì VN không cho phép chuyển USD tự do
Cảm ơn bác bởi em chưa thấy ai mua được cả. Còn mấy thằng sàn kêu là giao dịch quốc tế là láo cả, mình đưa tiền nó chứ nó đâu có mua được cổ nước ngoài cho mình, chỉ là phái sinh thôi toàn lừa nhau

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Có vẻ cay cú nhỉ, múc ngay con EQS cho đỡ tức đi nào :p
Con đó nó trông xấu quá, nội thất không nói, ngoại thất thôi. Em đang chờ bấm bụng mua xe điện thì mua i5 thấy đẹp quá chừng. I7 có bán rồi nhưng nội thất cũng như i5 trong khi bề ngoài thì cục mịch quá không gọn như 5, mà đây là 5 này là đã bị to so với 5 trước rồi đấy.
Etron GT bán rồi cũng bé ko bị to nhưng mà đắt quá.

• Like
Reactions: upbosino
Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Chả biết sao mà thấy có tin bảo xe VF nào đấy bán giá 83k ở Mỹ và cũng đồng giá đó ở VN luôn!!
Thằng vinfec nó bán vf8 ở Việt Nam giá 56k, nhưng nó bán tại Mỹ chỉ có 46k à anh.

• Like
Hạng B2
8/2/22
333
465
63
Con đó nó trông xấu quá, nội thất không nói, ngoại thất thôi. Em đang chờ bấm bụng mua xe điện thì mua i5 thấy đẹp quá chừng. I7 có bán rồi nhưng nội thất cũng như i5 trong khi bề ngoài thì cục mịch quá không gọn như 5, mà đây là 5 này là đã bị to so với 5 trước rồi đấy.
Etron GT bán rồi cũng bé ko bị to nhưng mà đắt quá.
Chắc bác thích sedan nhỉ, mấy con Mer điện này mà thay logo hãng khác thì bị chê tơi tả luôn, xấu thật :D :D

• Like
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Chắc bác thích sedan nhỉ, mấy con Mer điện này mà thay logo hãng khác thì bị chê tơi tả luôn, xấu thật :D :D
Đúng rồi bác ơi chuẩn lắm
Khéo mai mốt mua Vinfast nếu cứ xấu thế này thì mua đại hàng Vượn cho rồi

Hạng B2
8/2/22
333
465
63
Đúng rồi bác ơi chuẩn lắm
Khéo mai mốt mua Vinfast nếu cứ xấu thế này thì mua đại hàng Vượn cho rồi
Múc con "hồng kỳ" cho nó đẳng cấp, đúng gout sedan của bác chứ mua vf lại tự cắn dái vì nó ko có sedan :D:D:D

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Múc con "hồng kỳ" cho nó đẳng cấp, đúng gout sedan của bác chứ mua vf lại tự cắn dái vì nó ko có sedan :D:D:D
Đồng thắc mắc, nếu VF ngại thuê Pininfarina về chế lại sedan thì sao ko đem con 5 series Lux A mà làm điện nhỉ
Con đó bao đẹp bao ngầu mà
Làm chả có sedan VF chán
Tesla còn có model 3 model S

• Like
Reactions: upbosino
Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Đồng thắc mắc, nếu VF ngại thuê Pininfarina về chế lại sedan thì sao ko đem con 5 series Lux A mà làm điện nhỉ
Con đó bao đẹp bao ngầu mà
Làm chả có sedan VF chán
Tesla còn có model 3 model S
Con Lux A thằng vinfec nó mua bản quyền chỉ trong phạm vi xe xăng à anh. Giờ đòi làm xe điện làm tốn phí bản quyền mà phải tốn phí thiết kế mới

Thôi thuê thằng tàu làm trọn gói từ thiết kế đến sản xuất, lắp ráp coi bộ rẻ hơn

Anh Vượng ảnh điếm thôi chứ khôn nhất nhì Việt Nam này rồi

• Like