Hạng C
24/11/18
527
468
63
HCM
Bản 2.0 giá 699tr thì có thể rất hot, thà bán tốt ngay từ đầu gây chú ý tạo ấn tượng với người mua vì thiết kế này đa phần phù hợp cho lớp 25->35, còn hơn đổ tiền marketing rồi tăng giá cũng thế. Góc nhìn cá nhân

4/11/22
17
25
13
31
Sao set giá như Mazda 6 lại rút được tệp khách của Mazda 6 hay vậy bạn?

MG HS trước đây giá bằng CX5, HS mới rẻ hơn CX5 cả trăm triệu rồi đã rút được gì chưa?

Với mắt em thì em thấy HS ko đẹp bằng CX5 anh ạ. Còn MG7 thì nhìn ổn áp nên có khả năng làm nên chuyện. Mà nói là rút thôi chứ có nói là cạnh tranh doanh số với M6 đâu hè. :oops:

• Like
Reactions: dasklney
Hạng C
11/8/16
824
2.928
93
55
TP.HCM
Không biết động cơ đốt trong của Tàu có ngon như xe Nhật không?
Chỉ sợ công nghệ luyện kim chưa tới, đi 1-2 năm hoặc trên 50k km là nó xuống cấp, sửa chữa mệt luôn.

Hạng B2
22/2/23
240
232
43
35
Với mắt em thì em thấy HS ko đẹp bằng CX5 anh ạ. Còn MG7 thì nhìn ổn áp nên có khả năng làm nên chuyện. Mà nói là rút thôi chứ có nói là cạnh tranh doanh số với M6 đâu hè. :oops:

Đẹp thôi chưa đủ mà :D Ví dụ KIA K5 cũng rất đẹp rất trẻ trung đó, vẫn bán thua Mazda 6, Camry dù cùng phân khúc, giá cũng ngang ngang Mazda 6.

Nói chung là xe TQ có xịn cỡ nào mà muốn bán được thì phải rẻ trước đã.

MG bán được 3 năm rồi, họ phải là hãng xe hiểu rõ điều này nhất.

Chỉ sợ công nghệ luyện kim chưa tới, đi 1-2 năm hoặc trên 50k km là nó xuống cấp, sửa chữa mệt luôn.

Họ cũng mua của Nhật rồi chỉnh chọt lại thôi. VN còn mua của BMW về làm chạy ngon lành 5 năm chưa rụng chiếc nào mà sao TQ đã làm vậy 40 năm rồi bạn lại lo?

Hạng B2
2/8/23
139
169
43
44
Ko bít tay lái và khung xe có cải thiện ko.Bữa trc thử mg5 mặc dù để chế độ volang mức nặng nhất mà bẻ lái nhẹ tưng ko có chút cảm giác chắc chắn gì hết

Hạng C
12/8/16
768
653
93
32
Cốt máy tụi này hình như là GM hoặc mitsu là chính, tụi TQ làm gì có kinh nghiệm làm đốt trong, nhưng cơ bản là ổn

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Hạng C
11/8/16
824
2.928
93
55
TP.HCM
Cốt máy tụi này hình như là GM hoặc mitsu là chính, tụi TQ làm gì có kinh nghiệm làm đốt trong, nhưng cơ bản là ổn
Trước nó đưa sang hãng gì (quên tên rồi) mà chạy bó máy y như xe 2b hôngda ngày xưa vậy,

Tập Lái
4/1/20
1
1
3
32
Mình đã đi MG5 được hơn 1 năm và 3 vạn rồi, có anh em nào muốn hỏi chất lượng và cảm giác chạy xe như nào không, giá đợt mình hốt dc nó bản Lux full option là 542 lăn bánh.
Nếu có dư tiền minh cũng đổi lấy Mg7 này. bản 2.0 đã có ng việt chạy thử ở Trung Quốc rồi, rât phê .

• Like
Reactions: foryouandforlife