Hạng D
19/8/13
1.564
2.319
113
View attachment 212251 View attachment 212253 View attachment 212254
Các bác chọn màu cho yên tâm nha. Mọi thứ chỉ tương đối thui à.
Ngoài ra trong mỗi mạng còn nhiều nhánh nữa. Ví dụ mạng thuỷ nhưng đại hồng thuỷ (e nhớ ko rõ lắm) thì cũng chả sợ thổ búa j cả.
Em mạng Hoả khắc Kim nên xe em hổng dám lộn xộn, bảo tốt là phải tôt hehe.

Ủa mà màu đen mạng thổ hay thuỷ nhỉ, chắc hồi nào đỏi nội thất sang xanh :D

Hạng C
31/1/12
955
388
63
52
Gắn vầy đẹp hơn ở giữa nè, nác sáng tạo quá mua xe hoi nào vậy
Em mới lụm hơn 01 tuần của một anh đẹp trai trêin OS mình nè, 208 mà chạy có 28ngan à....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.024
4.604
113
HCM
Em mới lụm hơn 01 tuần của một anh đẹp trai trêin OS mình nè, 208 mà chạy có 28ngan à....
Chúc mừng bác gia nhập hội "tự sướng" :D
Hôm trước bác kêu kiếm G2005 giờ chơi luôn 2008 hả bác

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Ọc ọc, mộc ko trắng được đại ca. E mộc nè. Mộc hợp nhất là xanh nước biển (thuỷ), lá cây (mộc). Còn ko thì nâu, vàng cát, đen cũng ổn. Trănhs, bạc, xám chị thuộc mạng Kim, Kim khắc mộc. Chứ ko thui hùi trước e đu theo xe bác Nisan màu bạc rùi. He he
@TNTANH: thuỷ hợp nhìu màu lắm bác.
Kim sinh Thuỷ, Thuỷ sinh mộc.
Cứ màu nào thuộc 3 mạng này gần như ổn.
Ok nhất vẫn là các màu trắng, xám, bạc (Kim)
kế đến là xanh dương (thuỷ)
xanh lá cây cũng đc, nhưng bác tốt cho xe, xe ko khắc bác
Mang Thuỷ nên tránh thổ (nâu, vàng cát, đen) vì đất chặn dòng chảy của nước. Cũng né đỏ, hồng, cam vì thuộc hoả.
Em quên, màu trắng lại nghĩ là thuỷ, Nói chung thấy tương đối thôi ai tin thì tin ai không tin thì coi như khôg đúng thôi...
thuỷ chọn màu đen được nhe te te @TNTANH

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TNTANH
Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Bính thìn và đinh tỵ màng thổ.. Mạng thổ thì hợp màu vàng, nhưng tương sinh là màu hoả đỏ.... Màu đỏ tốt hơn...
nhiều người may mắn như bác high(xe đó trong sổ đang ký ghi màu vàng) ko suy nghĩ nhưng lai được trời xui đất khiến mua đúng màu hợp vàng cát...đó là may mắn.. Bác high thử xem lại có đúng không. Còn nếu đã biết thì nên mua đúng màu hợp cho yên tâm.
còn màu bạc với 2 tuổi này khó chug thuỷ, một là mình toàn lo cho nó, 2 là cứ phải đổi riết...vì ns có xu hướng chạy theo người khác hâhha Hêhheh.
em đoán mò thôi nhé..
Em nghĩ bác nói đúng vì con G này ở với em lâu nhất, màu xanh lá, màu đen, màu bạc là mấy màu em đã từng đi nhưng chỉ đc 1-2 năm là cao lắm. Em phải cái ít nghiên cứu mấy món này nhưng có lẽ em phải xem lại...:)

Hạng D
14/11/10
3.024
4.604
113
HCM
Em cũng rắn đây, nhưng nói thực từ xưa đến nay cũng mấy đời xe rồi nhưng em chưa quan tâm xem mình hợp màu nào. Cứ trong dòng xe mình mua, màu nào mình thấy hợp nhãn là mua thôi. Em cũng thích màu mạnh như đỏ hay vàng nhưng em nghĩ mấy màu đó hợp với coupe hay sport hơn nên chưa từng đi xe nào có hai màu này.
Ất Tỵ hay Đinh Tỵ vậy bác :D

• Like
Reactions: highlander11
Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Gậy đuổi QCBX hả bác :D
Mấy cái món này ngày xưa phục vụ cho thú đua đòi chơi "cuốc đất, đào giun" của em, giờ thấy tốn kém quá nên không chơi nữa, để lên xe phòng thân. Em có cái này với cây gậy golf nữa, xxx không hạnh hoẹ được. Cả bộ gậy giờ chia cho mấy ông bạn, mỗi người 1 cái để trên xe cho yên tâm vậy thôi. Riêng cái em chụp này ko quá dài nên em hay để cạnh ghế lái.

• Like
Reactions: zorojp and Rbx