Hạng F
16/5/09
5.805
8.007
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Hạng D
3/5/10
2.565
2.796
113
rảnh k biết làm gi di vòng vòng xem xe ,các bác cho e hỏi ngu tý, e thấy mercedes R350 cung dep so với G và giá k mắc lắm so với G cùng đời mà sao các bác nhà minh k ai nhắc đến hoặc mua sử dụng cho gd ạ
https://www.otovietnam.com/threads/mercedes-r350-sx-11-2005-xe-dep-moc-mac.8637596/
Đời về sau dòm đỡ hơn, chứ đời 2009 về trước xấu òm.
Nghe ngta nói đi e này cũng ok. Nhưng cũng ngta nói R là dòng thất bại của Merc bác ạ
http://www.thegioioto.com.vn/autos/Article.aspx?ID=6064&Ver=1&Domain=21&Zone=51

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng D
31/10/09
1.788
2.085
113
www.otosaigon.com
Chi phí bảo trì bảo dưỡng của Mec và Bim làm người ta băn khoăn và ngần ngại khi xúc xe đã qua sử dụng.
Thú thật là e ko biết nó trước khi mua G nếu biết là e ráng tý mua luôn vì tùy theo nhu cầu mỗi người, như đối với e xe nào e cung ít đi ,toàn là ngắm ( 1 năm e đi ko đến 7000km) nên ko ngại xăng và bảo dưỡng,nhưng khách quan thì nó đẹp hơn G pk các bác..

Hạng D
21/12/08
2.707
46.132
113
Thú thật là e ko biết nó trước khi mua G nếu biết là e ráng tý mua luôn vì tùy theo nhu cầu mỗi người, như đối với e xe nào e cung ít đi ,toàn là ngắm ( 1 năm e đi ko đến 7000km) nên ko ngại xăng và bảo dưỡng,nhưng khách quan thì nó đẹp hơn G pk các bác..
Đẹp hơn là cái chắc, option cũng nhiều. Nhưng sữa thì hơi bị mệt. Mit grandis sửa ít mà nhiều ông méo mặt, R này sửa chắc mệt hơn. Nó đc ví ngang với dòng S về độ êm ái chứ chẳng chơi. Do nhiều option hơn, nhiều sensor báo thì tới thời điểm cần thay phải thay, mà thay thì...

Hạng B2
16/12/09
183
515
93
Bác Khách chưa kinh qua nên chưa thấy và chưa hiểu hết nỗi lòng của xe Mer củ. Em có thằng bạn năm 2011 alo hỏi han về con Tucson 2009 của người khác rao bán, nói chuyện hết hơn 30p có vẻ OK, qua hôm sau nó múc con ...mer C200 - 2000. Em chưng hửng...,
Chuyến đi đầu tiên là đi về Tiền Giang, đi buổi sáng, tự nhiên trưa 1 chú bạn khác có cty trên đường Điện Biên Phủ đoạn 2 chiều, ngồi trước cửa nhìn thấy 1 xe cứu hộ chở 1 con Mer trên đường về Haxaco Hàng Xanh, nó nhìn thấy quen quen và alo hỏi, chủ xe Mer cười he he, tao đang ngồi trên xe cứu hộ...(bị đứng hình trên cao tốc Trung lương - xe cứu hộ chở về).
Qua ngày hôm sau chủ xe Mer đã đứng như Từ Hải khi nhận tờ giấy của Haxaco (~150tr), trong khi cái xe mua bao nhiêu thì các bác tự nghĩ nhé.
Còn nhiều chuyện cười ra nước mắt nữa, em chỉ nói sơ qua để bác Khách suy nghĩ xem có còn muốn được sở hữu xe Mer củ không?
Không phải tự nhiên Mer E ban đầu mắc hơn gấp đôi Camry cùng đời, nhưng sau 7-8 năm thì giá gần như ngang ngữa. Còn Mer C thì chắc chỉ 4-5 năm thôi nhỉ...
Em vẫn quan niệm rằng xe Mer thì thích lắm, thích lái, thích đi nhưng không muốn sở hữu nó, vì em còn chạy ăn từng bữa, không đủ tiền nuôi nó ăn.

Hạng F
29/8/07
7.980
26.817
113
Đi BMW hoặc Mer thì phải thật sự hiểu về xe, phải biết ship đồ OEM trên amazon, phải biết kiên nhẫn chờ đợi. Còn vào hảng thì chết tới bị thương. Một tiền gà nhưng ba tiền thóc.
Bác Khách chưa kinh qua nên chưa thấy và chưa hiểu hết nỗi lòng của xe Mer củ. Em có thằng bạn năm 2011 alo hỏi han về con Tucson 2009 của người khác rao bán, nói chuyện hết hơn 30p có vẻ OK, qua hôm sau nó múc con ...mer C200 - 2000. Em chưng hửng...,
Chuyến đi đầu tiên là đi về Tiền Giang, đi buổi sáng, tự nhiên trưa 1 chú bạn khác có cty trên đường Điện Biên Phủ đoạn 2 chiều, ngồi trước cửa nhìn thấy 1 xe cứu hộ chở 1 con Mer trên đường về Haxaco Hàng Xanh, nó nhìn thấy quen quen và alo hỏi, chủ xe Mer cười he he, tao đang ngồi trên xe cứu hộ...(bị đứng hình trên cao tốc Trung lương - xe cứu hộ chở về).
Qua ngày hôm sau chủ xe Mer đã đứng như Từ Hải khi nhận tờ giấy của Haxaco (~150tr), trong khi cái xe mua bao nhiêu thì các bác tự nghĩ nhé.
Còn nhiều chuyện cười ra nước mắt nữa, em chỉ nói sơ qua để bác Khách suy nghĩ xem có còn muốn được sở hữu xe Mer củ không?
Không phải tự nhiên Mer E ban đầu mắc hơn gấp đôi Camry cùng đời, nhưng sau 7-8 năm thì giá gần như ngang ngữa. Còn Mer C thì chắc chỉ 4-5 năm thôi nhỉ...
Em vẫn quan niệm rằng xe Mer thì thích lắm, thích lái, thích đi nhưng không muốn sở hữu nó, vì em còn chạy ăn từng bữa, không đủ tiền nuôi nó ăn.

Hạng D
19/8/13
1.564
2.319
113
Thằng ku đồng nghiệp có con BMW 318 hay 328 gì đó, đẹp long lanh nhưng bán 400tr ko ai mua.
Nó bảo chỉ dùng để đi lòe gái trong bán kính 30km nội thành, còn xa hơn nó đíu dám đi, toàn đi con civic vì bị nằm đường mấy lần, toàn phải cứu hộ chứ vô phương sữa chữa. Mỗi lần vào hãng giá chót 30 củ :)

Hạng B2
2/3/15
115
143
43
47
Đi BMW hoặc Mer thì phải thật sự hiểu về xe, phải biết ship đồ OEM trên amazon, phải biết kiên nhẫn chờ đợi. Còn vào hảng thì chết tới bị thương. Một tiền gà nhưng ba tiền thóc.
em thì nghĩ chỉ cần tiền...
em có thằng bạn hồi đó học hết lớp 9 nó nghỉ học đi làm.... đến giờ thì chắc khỏi nói các bác cũng biết khi đề cập vào bài này... nó xây cái nhà ở quê mà 2x tỉ.
từ hồi gặp lại nó thì lúc đó nó đi con x6 em được ngồi thử cũng con xe này... đến giờ không dám lân la hiện tại nó đang đi con 328i gì đấy.... còn xe thì nó có 4 5 chiếc ở nhà.
Nó nói nó chả quan tâm vì BMW đi ngon lắm, cần thì đưa vào hãng bảo dưỡng... chưa nằm đường bao giờ... còn chi phí như thế nào thì em không tiện hỏi vì ngồi với nó tí là không đủ kí lô để nói chuyện với nó nữa..