Hạng F
29/8/07
7.980
26.817
113
Nhiều tiền nói làm gì bác. Cứ đi khoảng 5 năm lại đổi xe mới thì chả bao giờ sợ gì cho dù nó là Roll Roy hay Lamboghini chứ nói gì tới Bim hay Mer
em thì nghĩ chỉ cần tiền...
em có thằng bạn hồi đó học hết lớp 9 nó nghỉ học đi làm.... đến giờ thì chắc khỏi nói các bác cũng biết khi đề cập vào bài này... nó xây cái nhà ở quê mà 2x tỉ.
từ hồi gặp lại nó thì lúc đó nó đi con x6 em được ngồi thử cũng con xe này... đến giờ không dám lân la hiện tại nó đang đi con 328i gì đấy.... còn xe thì nó có 4 5 chiếc ở nhà.
Nó nói nó chả quan tâm vì BMW đi ngon lắm, cần thì đưa vào hãng bảo dưỡng... chưa nằm đường bao giờ... còn chi phí như thế nào thì em không tiện hỏi vì ngồi với nó tí là không đủ kí lô để nói chuyện với nó nữa..

• Like
Reactions: chopbu
Hạng B2
14/10/14
184
253
63
63
Thằng ku đồng nghiệp có con BMW 318 hay 328 gì đó, đẹp long lanh nhưng bán 400tr ko ai mua.
Nó bảo chỉ dùng để đi lòe gái trong bán kính 30km nội thành, còn xa hơn nó đíu dám đi, toàn đi con civic vì bị nằm đường mấy lần, toàn phải cứu hộ chứ vô phương sữa chữa. Mỗi lần vào hãng giá chót 30 củ :)
Kiểu này Grandis cũ sắp lên giá đây bác RBX ráng đợi nghen !!!

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng D
21/12/08
2.707
46.132
113
Thằng ku đồng nghiệp có con BMW 318 hay 328 gì đó, đẹp long lanh nhưng bán 400tr ko ai mua.
Nó bảo chỉ dùng để đi lòe gái trong bán kính 30km nội thành, còn xa hơn nó đíu dám đi, toàn đi con civic vì bị nằm đường mấy lần, toàn phải cứu hộ chứ vô phương sữa chữa. Mỗi lần vào hãng giá chót 30 củ :)
Xe BMW, Mer nó quá nhiều cảm biến nên xác suất hay hư nhiều. tất cả đều tập trung về ECU nên để an toàn nó ngừng cái xe :D
E biết 2 TH đi X5, đang chạy xe đứng im, lock toàn bộ cửa phải đập kiếng chui ra :D
1 TH là thằng bạn thân, sau khi mua X5, sửa riết nó bán, mua Renault Koleos luôn :D, nhưng công nhận đi mấy dòng xe Đức là tuyệt vời

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
13/10/12
746
653
93
Em có ông anh từng đi qua GLK,GL,G..... Và cũng là khách hàng thân thiết cũa Mec...nhưng cũng phẫu chuyễn sang hiệu khác...vì chi phí bảo trì quá cao...

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng F
29/8/07
7.980
26.817
113
Hôm nọ đi motor show, lên chạy thử SLK công nhận sướng thiệt. Cái cảm giác ko có gì có thể mô tả được.
Nghe anh kỹ thuật đi theo nói mây dòng như S500 mà tới số km ko đi bảo dưỡng là nó tự đông khóa xe luôn. Lỡ đi đâu xa thì phải kêu cứu hộ kéo về. Nghe tới đây em quyết định ko mua S500 nữa mà trung thành với Gala thần thánh. ^-^
Xe BMW, Mer nó quá nhiều cảm biến nên xác suất hay hư nhiều. tất cả đều tập trung về ECU nên để an toàn nó ngừng cái xe :D
E biết 2 TH đi X5, đang chạy xe đứng im, lock toàn bộ cửa phải đập kiếng chui ra :D
1 TH là thằng bạn thân, sau khi mua X5, sửa riết nó bán, mua Renault Koleos luôn :D, nhưng công nhận đi mấy dòng xe Đức là tuyệt vời

Hạng D
21/12/08
2.707
46.132
113
Hôm nọ đi motor show, lên chạy thử SLK công nhận sướng thiệt. Cái cảm giác ko có gì có thể mô tả được.
Nghe anh kỹ thuật đi theo nói mây dòng như S500 mà tới số km ko đi bảo dưỡng là nó tự đông khóa xe luôn. Lỡ đi đâu xa thì phải kêu cứu hộ kéo về. Nghe tới đây em quyết định ko mua S500 nữa mà trung thành với Gala thần thánh. ^-^
Cái xe nó đảm bảo tính an toàn cao nên có nhiều cảm biến có thời hạn sử dụng, không thay hoặc thay không đúng đồ chính hãng sẽ không chạy.
Không như các xe khác hư thì thay, xe cao cấp thì tới hạn phải thay. Mà thay cũng không rẻ nữa.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.588
3.092
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Em xin post vài tấm hình vừa rồi làm chiếc Grandis của 1 bác chủ ở Miền Tây, bác nào có Gandis và có nhu cầu tham khảo ah, có gì ko đúng bỏ qua giúp em nhé.
Công việc đầu tiên của cách âm là hút bụi
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

Và vệ sinh phần sẽ dán cách âm lên

Dán dán vật liệu cách âm lên sàn xe và 4 cửa

Do lo tám quá nên em chụp cũng thiếu sót nhiều, các bác thông cảm.
Cảm ơn các bác đã xem qua ah
Thân

• Like
Reactions: Mai Siêu Phong
Hạng B2
28/10/13
407
4.913
93
45
Em xin post vài tấm hình vừa rồi làm chiếc Grandis của 1 bác chủ ở Miền Tây, bác nào có Gandis và có nhu cầu tham khảo ah, có gì ko đúng bỏ qua giúp em nhé.
Công việc đầu tiên của cách âm là hút bụi

Và vệ sinh phần sẽ dán cách âm lên

Dán dán vật liệu cách âm lên sàn xe và 4 cửa

Do lo tám quá nên em chụp cũng thiếu sót nhiều, các bác thông cảm.
Cảm ơn các bác đã xem qua ah
Thân
ước gì mình đc như anh ấy :3dup::3dup:

• Like
Reactions: Undertaker
Hạng C
27/8/11
629
487
63
Bác Khách chưa kinh qua nên chưa thấy và chưa hiểu hết nỗi lòng của xe Mer củ. Em có thằng bạn năm 2011 alo hỏi han về con Tucson 2009 của người khác rao bán, nói chuyện hết hơn 30p có vẻ OK, qua hôm sau nó múc con ...mer C200 - 2000. Em chưng hửng...,
Chuyến đi đầu tiên là đi về Tiền Giang, đi buổi sáng, tự nhiên trưa 1 chú bạn khác có cty trên đường Điện Biên Phủ đoạn 2 chiều, ngồi trước cửa nhìn thấy 1 xe cứu hộ chở 1 con Mer trên đường về Haxaco Hàng Xanh, nó nhìn thấy quen quen và alo hỏi, chủ xe Mer cười he he, tao đang ngồi trên xe cứu hộ...(bị đứng hình trên cao tốc Trung lương - xe cứu hộ chở về).
Qua ngày hôm sau chủ xe Mer đã đứng như Từ Hải khi nhận tờ giấy của Haxaco (~150tr), trong khi cái xe mua bao nhiêu thì các bác tự nghĩ nhé.
Còn nhiều chuyện cười ra nước mắt nữa, em chỉ nói sơ qua để bác Khách suy nghĩ xem có còn muốn được sở hữu xe Mer củ không?
Không phải tự nhiên Mer E ban đầu mắc hơn gấp đôi Camry cùng đời, nhưng sau 7-8 năm thì giá gần như ngang ngữa. Còn Mer C thì chắc chỉ 4-5 năm thôi nhỉ...
Em vẫn quan niệm rằng xe Mer thì thích lắm, thích lái, thích đi nhưng không muốn sở hữu nó, vì em còn chạy ăn từng bữa, không đủ tiền nuôi nó ăn.
Hú hồn! cách đây đúng 1 năm em định bán G2009 để mua E280 cùng đời của thằng bạn, xe nhà chạy mới có 50K km lúc mua 110K Obama nó bảo để lại em giá hữu nghị 50K, vì không có tiền lăn tăn mãi nên em giờ vẫn còn đi G2009. Đọc bài này em thấy mình hên ghê!