Hạng C
22/10/10
849
524
93
Bác muốn làm về 130k hay về 13k. Nếu về 130k thì thôi để chạy tiếp. Còn về 13k là ko thể.
tuỳ chất xe có những chiếc taplo bong tróc thì có đi may dán lại cũng chán, có những chiếc trầy trụa bác có làm lán lại được không.
về máy móc thì nếu bác đi từ đầu con xe này thì yên tâm, còn ko thì bác chuẩn bị cở 50 củ cho gầm máy, nhiều bác đã làm rồi.
nói chung đã mua rồi thì muốn làm gì thì giải quyết từng cái, sau 1 năm thì sẽ có một chiếc xe mình biết tất tần tật về nó, lúc đó có làm gì tiếp thì bác sẽ hiểu.
da e thi kia w ford chán chê rùi....giờ tham gia mit cho vui ah..

Hạng B2
28/10/13
407
4.913
93
45
cho e dia chi duoc hok ah...auto chien o dau .e cam on...vi e hay bao duong ben gara phong nguyen....xe nay e cung du tru khoang 2xtr...e tu nhập đồ xe dc nên hok sợ lắm chỉ sợ nhập lộn...:) ai ben ford w kia chắc bit e :p
H26 ở đường Lương Định Của gần điện máy Chợ Lớn, địa chỉ em ko nhớ rõ. Bác qua gần đó phone cho bác oto Chiến 0913661679 cho chính xác.

• Like
Reactions: ophelina
Hạng C
22/10/10
849
524
93
Bác chắc ko nghiên cứu về xe kỹ mới kêu người khác vào H26 thay nhớt số. Riêng nhớt số phải vào hãng thay đàng hoàng nhe bác @ophelina.
Theo e tất cả những hạng mục liên quan đến cao su thì nên mua hàng chính hãng.
e cung tu thay nhot hop so cho xe nhà...nên e đang tìm thông số hộp số grandis rùi thay ah...:)

Hạng F
29/8/07
8.005
26.850
113
Nhớt hộp số thì phải thay bằng máy thì mới hết nhớt cũ trong được. Các gara ngoài và thậm chí đại lý chính hãng cũng ko có máy này. Hồi xưa thì có nhà máy làm đươc, giờ hình như chỉ có Isamco Trần Hưng Đạo có máy thay. Thay bằng máy thì hết 10L. Còn thay thủ công thì hết 4L, nhớt cũ vẫn còn trong hs.
Bác chắc ko nghiên cứu về xe kỹ mới kêu người khác vào H26 thay nhớt số. Riêng nhớt số phải vào hãng thay đàng hoàng nhe bác @ophelina.
Theo e tất cả những hạng mục liên quan đến cao su thì nên mua hàng chính hãng.

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Nhớt hộp số thì phải thay bằng máy thì mới hết nhớt cũ trong được. Các gara ngoài và thậm chí đại lý chính hãng cũng ko có máy này. Hồi xưa thì có nhà máy làm đươc, giờ hình như chỉ có Isamco Trần Hưng Đạo có máy thay. Thay bằng máy thì hết 10L. Còn thay thủ công thì hết 4L, nhớt cũ vẫn còn trong hs.
e thay nhớt = máy lúc nào củng >10l ah....ford everest 13lit...koup 7lit ah....máy này e thấy giờ nhìu ah...gara ngoài củng có..cảm ơn bác

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Bác ấy rành rồi Bác marknguyen ơi.
dạ e củng mún học hõi thêm kinh nghiệm cho grandis...bửa e mới tự mò chữa jack máy dynamo...xài ok nhưng lâu lau vận chập chờn...

Hạng C
22/10/10
849
524
93
tinh hinh la xe nhu vay...e mun don lai cho moi w sach xe ngon ngon cho phu nu lai ah
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ