Hạng B2
24/2/15
107
241
43
43
Thì lúc đó nó đời 2007 đăng ký lần đầu 2011. Có sao đâu.
nói chứ ko đeens nổi vậy đâu bác. Hỏi bác ấy đổi mâm so cua được ko?
Sao phải đổi mâm sơ cua vậy bác P, không lẽ mâm sơcua 2 đời khác nhau hả bác. E đang hiểu lá bánh sơcua gắn dưới gầm.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
2. Lên ĐL ban ngày thì nóng để máy lạnh 25 độ là mát rồi, ban đêm e bật máy lạnh vẫn 25 độ thì khg ra hơi lạnh ma ra hơi ấm, e thắc mắc quá vì ban ngay ma để vậy vẫn còn lạnh mà, không lẽ Grand có cảm biến thay đổi nhiệt độ máy lạnh và khi trời lạnh thì sẽ thành máy sưởi. Bác nào giải thích e vụ này với.
.
Tất cả chỉ vì bác..."cảm thấy" khi chênh lệch nhiệt độ thôi :)

Ban ngày trời nóng nên trong xe 26 độ bác thấy lạnh, tương tự nếu bên ngoài 40 độ bác vào chỗ 30 độ là thấy ...mát rồi.
Ban đêm thì ngược lại, bên ngoài có mười mấy độ nên trong xe 26 độ thấy ấm là đúng rồi :)

Hạng B2
21/4/09
437
563
93
E mới đi Đà Lạt về và e có nhiều điều cần các bác tư vấn:
1. Nghe lời mấy bác e đã đi cân mâm bấm chì lại và lần này ra cao tốc LT-DG chạy 120 hết rung luôn...e làm phát lên 160 luôn vẫn chưa rung tay lái nhưng tay e rung nên thôi khg thử nữa, mắc công giam bằng rồi giam luôn cả xe.
2. Lên ĐL ban ngày thì nóng để máy lạnh 25 độ là mát rồi, ban đêm e bật máy lạnh vẫn 25 độ thì khg ra hơi lạnh ma ra hơi ấm, e thắc mắc quá vì ban ngay ma để vậy vẫn còn lạnh mà, không lẽ Grand có cảm biến thay đổi nhiệt độ máy lạnh và khi trời lạnh thì sẽ thành máy sưởi. Bác nào giải thích e vụ này với.
3. Xe em tắt máy lạnh thì êm mà bật mát lạnh đứng cách 10m vẫn nghe tiếng quạt ầm ầm,
kêu to lắm, bác nào biết chỗ nào trị bệnh này chỉ e với. E đang khó chịu cái bệnh này ghê.

vụ 25 độ là chính xác đó bác (xe em toàn để 27-28 độ kể cả ở SG hay đi ĐL), chắc tại bác ít dùng chế độ auto nên thắc mắc, chứ em xài từ lâu rồi, ko phải chỉnh quạt bao giờ, lên xe chỉ mở máy và đi thôi, máy lạnh tự động sướng là thế đấy bác, khi nào trời nắng muốn mát nhanh chút thì chỉnh nhiệt độ xuống chút
còn máy lạnh thì xe nào cũng vậy bác ah, lốc lạnh nó chạy cho đến khi đủ lạnh thì ngắt giống như cục nóng của máy lạnh nhà bác vậy

• Like
Reactions: the kid and Sub0
Hạng B2
14/10/14
184
253
63
63
E mới đi Đà Lạt về và e có nhiều điều cần các bác tư vấn:
1. Nghe lời mấy bác e đã đi cân mâm bấm chì lại và lần này ra cao tốc LT-DG chạy 120 hết rung luôn...e làm phát lên 160 luôn vẫn chưa rung tay lái nhưng tay e rung nên thôi khg thử nữa, mắc công giam bằng rồi giam luôn cả xe.
3. Xe em tắt máy lạnh thì êm mà bật mát lạnh đứng cách 10m vẫn nghe tiếng quạt ầm ầm,
kêu to lắm, bác nào biết chỗ nào trị bệnh này chỉ e với. E đang khó chịu cái bệnh này ghê.
Cho hỏi nhỏ chút Bác cân mâm bấm chì ở đâu vậy?

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Hôm qua ông chú ở quê vào, ông này hồi trước mua cho ổng con civic chạy đến giờ. Thấy xe em hỏi xe này bảy chổ à... Em dạ... Ổng tiếp.. Con này giống innova chứ gì, dài quá ko thích.... Đi thì rộng nhưng ko sang như civic... Em thôi tắt lửa.... Biết nói gì giờ...
ổng nói đúng :)

• Like
Reactions: Hai Ivanich and Rbx
Hạng F
29/8/07
8.005
26.849
113
Đúng quá mà.
Hôm qua ông chú ở quê vào, ông này hồi trước mua cho ổng con civic chạy đến giờ. Thấy xe em hỏi xe này bảy chổ à... Em dạ... Ổng tiếp.. Con này giống innova chứ gì, dài quá ko thích.... Đi thì rộng nhưng ko sang như civic... Em thôi tắt lửa.... Biết nói gì giờ...

• Like
Reactions: Rbx