Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.677
3.105
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Bác Vũ ơi, em chỉ nhận xét theo cảm âm của em trên xe zin và thayh cái DVD mới thôi... chứ em không nói là Sub dở hơn. thử hỏi giờ xe jin gắn sub với xe thay đầu pioneer thì cái nào có lợi hơn... chắc chắn là gắn sub sẽ lợi hơn(tiền) và hay hơn(âm thanh) đó bác Vũ. nhưng nếu kiếm đâu được cái đầu rẻ thì em mới nói thế..
Một điều nữa là bác Hoàng có được 1 cái đầu này do bạn tặng và em nghe được thì nhận xét vậy thôi chứ em không chê Sub nhe bác... hihihhi
nhà nghèo nghe nhạc mà bác.... hihihi
hihi, trao đổi thông tin và trãi nghiệm cảm giác thôi bác, em đau nói bác chê sub đau , em chỉ giải thích chuyện có gắn sub và ko có sub thôi ah, vì bac nói " khỏi gắn sub làm gì" đây aah
Em cũng ko nói đến chuyện giàu nghèo ah, một dàn âm thanh tầm chục triệu chả ăn nhằm gì so với các bác, quan trong là nó có phù hợp với tiêu chí hay gu chơi của chủ xe ko thôi ah
Than

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
cái DVD và cái sub chức năng khác nhau mà bác. Dĩ nhiên khi bác thay 1 cái DVD hàng hiệu thì chất lượng âm thanh sẽ hay hơn ah.
Sub nó đánh 1 tầng số thấp mà loa cánh cửa ko thể nào đáp ứng được (ngoại trừ mấy loại loa cao cấp có khả năng đánh sâu hơn). Thây DVD tốt vào thì chất lượng tín hiệu âm thanh được cả thiện hơn thôi chứ tầng số thấp vẫn được thay đôi nhiêu.

Bác thử gắn thêm cái sub đi, nếu ko hay hơn nhiều ghé em em tặng bác nguyên dàn loa amply sub luôn hihi. Bác thử nghe 1 xe đã gắn sub rồi thử xem nhưng đừng nghe thử sub TQ nhé, mệt người hơn đấy hihi
Than
Hôm nào e ghé bác chỉnh dùm e cái sup lai giúp e vì bác chủ củ tk nó hơi dư ra 1cm nên e gập ghế phãng ra k dc , em cảm ơn bác.. Hình nó đây
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ
E gập dc hết qua luôn nhưng bị vướng ở phần dưới hết của nó , em nghĩ nếu nó thụt vào 1cm là vừa đẹp ạ

• Like
Reactions: grand dis ok
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
hihi, trao đổi thông tin và trãi nghiệm cảm giác thôi bác, em đau nói bác chê sub đau , em chỉ giải thích chuyện có gắn sub và ko có sub thôi ah, vì bac nói " khỏi gắn sub làm gì" đây aah
Em cũng ko nói đến chuyện giàu nghèo ah, một dàn âm thanh tầm chục triệu chả ăn nhằm gì so với các bác, quan trong là nó có phù hợp với tiêu chí hay gu chơi của chủ xe ko thôi ah
Than
đồng ý với bác.
em phải công nhận cái đầu này 4350 nó đánh ra âm trầm tốt hơn kenwood trên xe grandis. mà sub hình như nó cũng giải quyết phần lớn cái vấn đề này thi phải...
thử trên xe của ông Hoàng thì tiếng Bass làm muốn rung đùi em luôn... mà kenwood nó không làm được.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Hôm nào e ghé bác chỉnh dùm e cái sup lai giúp e vì bác chủ củ tk nó hơi dư ra 1cm nên e gập ghế phãng ra k dc , em cảm ơn bác.. Hình nó đây View attachment 257051 E gập dc hết qua luôn nhưng bị vướng ở phần dưới hết của nó , em nghĩ nếu nó thụt vào 1cm là vừa đẹp ạ
lấy dao gọt cái ghế đi lão...

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.677
3.105
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Hôm nào e ghé bác chỉnh dùm e cái sup lai giúp e vì bác chủ củ tk nó hơi dư ra 1cm nên e gập ghế phãng ra k dc , em cảm ơn bác.. Hình nó đây View attachment 257051 E gập dc hết qua luôn nhưng bị vướng ở phần dưới hết của nó , em nghĩ nếu nó thụt vào 1cm là vừa đẹp ạ
dạ bác cứ mang ra nv bên em xem thử rồi xử lý cho ah, hôm nào ra nhớ alo em nhé nhiều khi ko có em nv nó......lười hihihi.
Vũ 090 8888 191

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.677
3.105
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
đồng ý với bác.
em phải công nhận cái đầu này 4350 nó đánh ra âm trầm tốt hơn kenwood trên xe grandis. mà sub hình như nó cũng giải quyết phần lớn cái vấn đề này thi phải...
thử trên xe của ông Hoàng thì tiếng Bass làm muốn rung đùi em luôn... mà kenwood nó không làm được.
Dạ bác đang so sánh 1 cái Pionner model mới và 1 cái Kenwood zin trên xe Grandis model cũ cách đây +- 10 năm ah :)

@xeGrandis: hôm qua có 1 bác Grandis làm cách âm 4 cửa bên em, do lu bu làm giải tennis MFC nên ko ra tiếp được ah. Hôm nay em làm ctrinh KM cho cách âm nên bác chủ xe hôm qua vui lòng rãnh ghé em, em tặng quà bù lại cho chương trình KM nhé.
Thân

Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
Dạ bác đang so sánh 1 cái Pionner model mới và 1 cái Kenwood zin trên xe Grandis model cũ cách đây +- 10 năm ah :)

@xeGrandis: hôm qua có 1 bác Grandis làm cách âm 4 cửa bên em, do lu bu làm giải tennis MFC nên ko ra tiếp được ah. Hôm nay em làm ctrinh KM cho cách âm nên bác chủ xe hôm qua vui lòng rãnh ghé em, em tặng quà bù lại cho chương trình KM nhé.
Thân
Cái camera de xe em lúc lên lúc ko. Cuối tuần em ghé bác bắt cái camera cặp lề với thay cái camera de luôn.
À, cái camera de thay cái mới vào cái lỗ cũ hay phải khoan lỗ mới vậy bác Vũ @Undertaker ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
cái DVD và cái sub chức năng khác nhau mà bác. Dĩ nhiên khi bác thay 1 cái DVD hàng hiệu thì chất lượng âm thanh sẽ hay hơn ah.
Sub nó đánh 1 tầng số thấp mà loa cánh cửa ko thể nào đáp ứng được (ngoại trừ mấy loại loa cao cấp có khả năng đánh sâu hơn). Thây DVD tốt vào thì chất lượng tín hiệu âm thanh được cả thiện hơn thôi chứ tầng số thấp vẫn được thay đôi nhiêu.

Bác thử gắn thêm cái sub đi, nếu ko hay hơn nhiều ghé em em tặng bác nguyên dàn loa amply sub luôn hihi. Bác thử nghe 1 xe đã gắn sub rồi thử xem nhưng đừng nghe thử sub TQ nhé, mệt người hơn đấy hihi
Than
Em thì....
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

:D :D

Hạng B2
13/1/13
337
538
93
2010-2011 có cái đặc biệt là nó chỉ có 3 màu nâu, trắng, xám bút chì.
Còn phụ kiện thì như bác te te nói nó chỉ có thêm cái nớ thôi. Bác liệu mà đu theo nhe. 2005-2007 đu theo đuối
@te_te cái lườn ở dưới 2010 cũng giống y cái lườn đời trước thôi, chỉ có cái nó dán thêm hay sơn cùng màu với nẹp hông .
- màu thì chịu, không sơn bây giờ có lẻ để sau.
- nẹp hông nếu Rbx có thông tin cho mình đặt hàng luôn nhé.
- cái lườn thì hơi khó,sợ cao giá hihi.