Hạng C
22/5/14
521
720
93
44
Hôm ở bác Chiến H26, anh KTV báo có châm thêm nó lên full luôn. Mấy tháng nay ít đi mà kim báo chỉ 50
ma thằng này kêu bác châm có bệnh mà giấu nè
cái đó đo nhiệt dộ, nó mà lên cao không xử lí kịp là chuân bị 30 củ nha

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Hôm ở bác Chiến H26, anh KTV báo có châm thêm nó lên full luôn. Mấy tháng nay ít đi mà kim báo chỉ 50
Chắc Bác hiểu nhầm ý của KTV. Trong bình nước phụ có ký hiệu vạch min và max, chắc ông KTV thông báo với Bác là đã châm bổ sung thêm nước đến vạch max cho Bác rồi đó. Bác mở nắp capo lên kiểm tra lại, nếu mực nước nằm giữa vạch min-max là ok.​
Hôm rồi lên Đà Lạt Bác bận không gặp được làm vài ly tiếc thật!​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/8/07
8.005
26.837
113
Bác muốn cái đồng hồ đó nó lên full thì xã hết nước trong két ra. Chay vài chục km em đảm bảo nó lên full liền. Làm theo em chết ráng chịu nghen.:3dcuoi:
View attachment 285228theo đồng hồ báo thì em cần châm thêm bao nhiêu lít nước làm mát vậy các bác, châm vào két hay bình phụ?

Hạng D
21/12/08
2.706
46.036
113
C
Bác muốn cái đồng hồ đó nó lên full thì xã hết nước trong két ra. Chay vài chục km em đảm bảo nó lên full liền. Làm theo em chết ráng chịunghên.
Cần gì vài chục, nổ máy 10 phút đậu 1 chỗ là kịch kim.
Ma2 mấy bác đừng lo quá, trc e chạy 1 em cũ, đang chạy nó tắt máy, kim đụng nóc do cái két bị xì hết nước, châm nước vô lết về nhà thay cái khác, chạy bình thường :D

• Like
Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Chắc Bác hiểu nhầm ý của KTV. Trong bình nước phụ có ký hiệu vạch min và max, chắc ông KTV thông báo với Bác là đã châm bổ sung thêm nước đến vạch max cho Bác rồi đó. Bác mở nắp capo lên kiểm tra lại, nếu mực nước nằm giữa vạch min-max là ok.​
Hôm rồi lên Đà Lạt Bác bận không gặp được làm vài ly tiếc thật!​

Em cũng tiếc, bữa đó tối chủ nhật e mới về tới.

• Like
Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Cái nì là báo mức nhiệt chứ có phải báo mức nước đâu mà lên full bác?
Lúc nào nó lên full là bác xác cmn định rùi :D
e thì nghĩ là đồng hồ đo mức nước llàm mát. Max theo chiều ngược với kim xăng như trên xe tải :)

• Like
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
e thì nghĩ là đồng hồ đo mức nước llàm mát. Max theo chiều ngược với kim xăng như trên xe tải :)
Bác chẳng để í gì cả. Khi bác mới khởi động kim nó nằm ở vị trí Min bên dưới, máy nổ một lúc kim mới lên mức giữa. Mức Max là chỗ khúc màu đỏ phía trên đó. Kim mà ở chỗ này là bác ...đỏ lòe lun :D

Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Bác chẳng để í gì cả. Khi bác mới khởi động kim nó nằm ở vị trí Min bên dưới, máy nổ một lúc kim mới lên mức giữa. Mức Max là chỗ khúc màu đỏ phía trên đó. Kim mà ở chỗ này là bác ...đỏ lòe lun :D
Cám ơn bác đã giải ngố cho em ;)

• Like
Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ
em muốn làm vệ sinh buồng máy. Xin hỏi nơi làm và thiệt hại