Hạng C
24/6/07
876
6.001
93
40
Các cụ xài Grandis cho em hỏi là khi các cụ kéo phanh tay có hơi nặng nặng ko ợ? Vì em kéo lên nó nhẹ hều à, kéo được 3 nấc = 3 tiếng tạch là hết rồi.

Sau 1 hôm đi mưa về tự nhiên xe em đang kéo phanh tay nặng thì giờ nhẹ tênh, cảm giác cứ ghê ghê sao ấy.

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Các cụ xài Grandis cho em hỏi là khi các cụ kéo phanh tay có hơi nặng nặng ko ợ? Vì em kéo lên nó nhẹ hều à, kéo được 3 nấc = 3 tiếng tạch là hết rồi.

Sau 1 hôm đi mưa về tự nhiên xe em đang kéo phanh tay nặng thì giờ nhẹ tênh, cảm giác cứ ghê ghê sao ấy.
Theo em, bác dừng xe ở cái dốc nào đó, đạp thắng về N rồi kéo thắng tay xem nó có trôi kg ?

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng C
24/6/07
876
6.001
93
40
Theo em, bác dừng xe ở cái dốc nào đó, đạp thắng về N rồi kéo thắng tay xem nó có trôi kg ?

Hiện thắng tay xe em chỉ còn đúng 3 nấc kêu em đã tả thì em đã thử như sau:

Nấc 1 - Xe vào D, nhả phanh chân, xe chạy chầm chậm
Nấc 2 - Xe vào D, nhả phanh chân, xe ko chạy nhưng 1 lúc sau sẽ chạy lên chầm chậm
Nấc 3 - Xe vào D, nhả phanh chân, xe ko chạy, đạp nhẹ ga thì tiến lên, thả ga ra thì dừng

Chắc em chạy qua Mit Hoàng Diệu hoặc H26 coi sao quá.

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
Cái này em gắn lâu rồi, rất hiệu quả khi đi đêm bị ghí pha phía sau
Mua lại của hội KIA tháo xe dzin để nâng cấp kiếng hậu có LCD 900,000/ cái
Lưu ý là dán cái đế vô kiếng xe phải xài keo AB thiệt tốt, vì kiếng diện nặng gần gấp 2 lần kiếng dzin

1/ Jack cắm : Cái jack dzin thì "cắt ra" chế jack mới giấu tr6en nóc là xong.
2/ Cái HomeLink thì bộ remote cửa ở nhà phải "tương thích" Home Link mới Pair code được ! có nghĩa là phải mua bộ motor cửa từ Mẽo . ha ha
3/ Nếu muốn đo nhiệt độ thì phải mò dây của jack phía sau để câu dây từ sensor nhiệt ( phải mua riêng gắn trước két nước câu lên) . hố hố

Thí nghiệm nâng cấp kính hậu. Về chức năng auto mirror, compass ( tự chỉnh sáng tối, la bàn là ok) kg biết cái chân kính gắn vô thế nào.View attachment 283813