Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
không phải là nguyên tắc bình thông nhau , mà là quy luật bù trừ : Thiếu thì tăng cường vô , dư thì xả ra ...

Hạng B2
8/3/10
124
108
43
em sẽ làm và nhờ anh cùng làm và phụ luôn.
sáng nay đi nhận vật liệu đặt về và có gặp bác @dstuyen bên hội ps có làm dán tấm wurth tại z1 thì bác ấy, chia sẻ. Bác ấy dán 4 cửa khoảng đâu gàn 3 chai và khá hài lòng cho việc đóng cửa, âm thanh nghe nhạc chắc hơn, nhung độ ồn thì ko giảm. Em có đưa vật liệu cho bác ấy xem thì bác ấy nói chất liệu ko bằng tấm wurth. Còn xài được hay ko thì bác ấy ko biết.
Bác còn chia sẻ, tấm ưurth này cũng ko bằng tấm bên bác phú hp . Tấm bên bác phú hp cảm giác ngon hơn nữa.
nhưng do chỉ muốn làm cho 4 cánh cửa chắc hơn, nên em sẽ vẫn thử vật liệu trên xe em. Bác nào muốn chắc ăn thì xài wurth nhé. Em. Đang thử xem nó nóng có bị chảy hay ko. Có khả năng tấm của em thi coing nếu muốn lột ra vệ sinh hơi khó.
Tấm của bác P hiệu gì vậy? Bác dự định ngày thi công thì cho e biết với nhe. E sắp xếp trốn việc chạy lên với bác!

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em nghĩ bác nên phơi nắng vài hôm xem mùi như thế nào? Dán cái này không xử lý tốt ở mí nối coi chừng nước đọng ngay mép phá tôn nhe bác. Jolie già em đã tự làm nhưng có thêm tấm mút trứng tiêu âm dán vô mặt trong tappi cửa.
Chắc bửa nào em đem ra anh tư vấn xem thế nào. Em chỉ muốn cho cửa nó đừng bung bung thôi

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
giá thi công dự định a sẽ làm cho xe a là khoản bao nhiu vậy a Phan :)
cũng chẳng biết, mua đại 8 vài tấm, dư thiếu tính sau... tiền 1 tấm có khoảng 110k nhưng vì nó quá nặng tổng 12kg nên tốn thêm nữa. tính ra một tấm chi phí về đến đây gần 2xi tấm...
nói chung chắc khoảng 1t5... chuột bạch thì đành chịu... chứ qua Z1 nghe đâu khoảng 3 chai cho 4 cửa... nhưng không biết chính xác hay không.
thôi kệ nghề chơi cũng lắm công phu... ai chửi ngu thì đành chịu

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Chắc bửa nào em đem ra anh tư vấn xem thế nào. Em chỉ muốn cho cửa nó đừng bung bung thôi
Em không hiểu ý bác gọi "bung bung " là sao? Xe em lúc trước mở tappi cửa ra nhìn phía trong ghê lắm, ngoài thì sơn bóng bẩy, phần tôn cửa ở trong thì sơn lót mỏng dính cho có lệ (xe LD mà). Vài chổ bị gỉ sét, sẵn tiện xử lý sạch rồi phun thêm sơn gia cố trước khi dán. Các chốt nhựa bộ lock cửa, compa kính thì xịt mỡ bò loãng bôi trơn...Tiếng đóng cửa chắc hơn hẳn, cải thiện hơn trước nhiều nhưng em hài lòng nhất là không bị ù. Cây nhà lá vườn vậy cũng quá tốt rồi bác ạ!

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
E
Em không hiểu ý bác gọi "bung bung " là sao? Xe em lúc trước mở tappi cửa ra nhìn phía trong ghê lắm, ngoài thì sơn bóng bẩy, phần tôn cửa ở trong thì sơn lót mỏng dính cho có lệ (xe LD mà). Vài chổ bị gỉ sét, sẵn tiện xử lý sạch rồi phun thêm sơn gia cố trước khi dán. Các chốt nhựa bộ lock cửa, compa kính thì xịt mỡ bò loãng bôi trơn...Tiếng đóng cửa chắc hơn hẳn, cải thiện hơn trước nhiều nhưng em hài lòng nhất là không bị ù. Cây nhà lá vườn vậy cũng quá tốt rồi bác ạ!
m hỏi vật liệu á anh..