Hạng D
21/12/08
2.706
46.065
113
Cái loại anh đặt là lấy tín hiệu cảm biến tớc độ ở con eCU đó @the kid
Cu4ng kg sao đâu a D.
Lúc trc có bác DIY cái này là đạp thắng lock, về P unlock, làm 1 cái công tắc nhỏ để có thể unlock khi đang ở N ( để mở cửa khi tạm dừng).
E thì chả đời nào xài. Một số xe thì phải kích họat như Paijero hoặc coding như BMW thì nó mới họat động chức năng này vì bất tiện ở chỗ khi chạy nó lock, khi dừng phải về P, tắt máy nó mới unlock. Nên dùng tay nhiều khi tiện hơn là automatic vì ít khi dùng đến nó, xe người lớn thì đời nào dùng đến đâu.
Tính ra chức năng này dùng cho xe có con nít hay phá là chủ yếu. :)

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Cu4ng kg sao đâu a D.
Lúc trc có bác DIY cái này là đạp thắng lock, về P unlock, làm 1 cái công tắc nhỏ để có thể unlock khi đang ở N ( để mở cửa khi tạm dừng).
E thì chả đời nào xài. Một số xe thì phải kích họat như Paijero hoặc coding như BMW thì nó mới họat động chức năng này vì bất tiện ở chỗ khi chạy nó lock, khi dừng phải về P, tắt máy nó mới unlock. Nên dùng tay nhiều khi tiện hơn là automatic vì ít khi dùng đến nó, xe người lớn thì đời nào dùng đến đâu.
Tính ra chức năng này dùng cho xe có con nít hay phá là chủ yếu. :)
Ok! Thanks để anh hỏi kỹ cơ chế unclock, xe bạn anh ford mondeo khi autoclock tốc độ 30km dừng xe về P thì nó tự unclock. Không ccần tắt máy như cái anh đặt. A thích kiểu này

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Các bác giúp em với, nếu có kèo đón sân bay về muiné hay sg-pt hay ngược lại ới e nha các bác em cho G nhà e nó đi làm kiếm tiền làm đẹp , thay vỏ thay đủ thứ vv...Hihi chứ nó k thể nằm ngủ suốt ngày này qua tháng nọ dc, e cám ơn các bác ! View attachment 319471 Các bác xem nằm riết mắt mờ mặt ngu luôn
Mai mốt sẽ có G nhận chở cá, mắm, khô....
Đắng... :D

Hạng D
21/12/08
2.706
46.065
113
Ok! Thanks để anh hỏi kỹ cơ chế unclock, xe bạn anh ford mondeo khi autoclock tốc độ 30km dừng xe về P thì nó tự unclock. Không ccần tắt máy như cái anh đặt. A thích kiểu nay
Thi2 tùy thuộc nó nối dây vào công tắc hay vô P thôi. Cái nào cũng bất tiện vì nhiều khi e về N cho ng trong xe xuống hoặc lên. Còn khi e đã lock, e dừng xe lại gạt về P thì e cũng xuống xe, e mở cửa tài là mấy cửa kia unlock hết rồi :)

Hạng D
14/11/10
3.028
4.606
113
HCM
Anh hỏi 2 ông đó rồi mà chưa thấy trả lời , thay 4 bánh lần trước tiền dơt đĩa 500.000 , tiền bố trước sau anh nhớ 2tr mấy , tiền công mấy trăm nữa . ( ngày mai chụp hình post cho đỡ tức . hihihi ) . tổng 3tr2 mấy chục :) . ngu 1 lần rồi lần này né thôi , hihihi
Anh qua H26 hoặc Phong Nguyễn (Thành Thái) thay. Giá khoảng 700K/cặp, vớt đĩa 150K/cái. Hàng có thương hiệu đàng hoàng và cũng nhiều anh em xài rồi. Em thay bộ Bendix bên PHong Nguyễn xài 3 năm vẫn thắng tốt :D

Hạng D
21/12/08
2.706
46.065
113
Anh qua H26 hoặc Phong Nguyễn (Thành Thái) thay. Giá khoảng 700K/cặp, vớt đĩa 150K/cái. Hàng có thương hiệu đàng hoàng và cũng nhiều anh em xài rồi. Em thay bộ Bendix bên PHong Nguyễn xài 3 năm vẫn thắng tốt 
Phong Nguyễn lấy hàng OEM nên xài ok, chứ kg biết lấy đồ hiệu mà fake thì vừa tiền mất, tật mang :).