Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
V
Anh phải mua 2 miếng kính bên thi trường nhật nó có sáy kính luôn và đi dầy vào phân sưởi cũa kính sau thi phải
Hình như là tháo cái mặt gương zin của xe mình ra, dán bổ sung vào phía sau miếng mạch sưởi, nối dây vào công tắc sấy kính sau và lắp mặt gương lại đó Bác Sơn ơi. Cái mạch nó có dạng giống như vầy :

Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ
Thấy có bán ở taobao cũng rẻ, hay là mua về đại 1 chục mần đi!​

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
Hình như là tháo cái mặt gương zin của xe mình ra, dán bổ sung vào phía sau miếng mạch sưởi, nối dây vào công tắc sấy kính sau và lắp mặt gương lại đó Bác Sơn ơi. Cái mạch nó có dạng giống như vầy :

Thấy có bán ở taobao cũng rẻ, hay là mua về đại 1 chục mần đi!​

Hay là chơi cái này đi anh đu đeo theo nhe

• Like
Reactions: Rin rin
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Có 1 bài hướng dẫn tự DIY luôn nè:
http://www.otofun.net/threads/cop-nhat-huong-dan-che-do-say-guong-tren-xe.720357/
Nhưng mà nếu bên khactrung làm với chi phí 600k ?? thì mang qua đó làm luôn cho chắc cú :D.
em lập riêng topic này thay vì để trong thớt bảo dưỡng để a e dễ đọc
tình hình sau khi diy các kiểu mà không được.e xách con xe sonata thành công của e ra bác khactrung.làm 2h30p la xong.phí 600k.

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Anh em ngâm cú đi thấy cái này hữu dụng.
Mỗi khi trời mưa là kính hậu khỏi thấy gì luôn
Giải pháp tạm thời là dùng loại nước rửa kính clear view xịt vào bác ợ (đừng xịt kính lái vì mối khi gạt nước sẽ nghe tiếng rít). E thấy đỡ hẳn do kính bớt đọng nước. Tuần nào rửa xe e cũng xịt. Ke ke

Hạng B2
13/12/06
239
1.323
93
Các bác Grander cho em hỏi, sáng nay lấy xe ra chạy thì nó bị bó cứng bánh sau bên phụ, em tưởng nó bị vướng vật cản gì, chạy cả mét xuống xem mới biết. E de xe lại thì ngh kêu một rắc rất to. Sau đó xe chạy bình thường. E hỏi bác tài công ty thì bác nói do kéo phanh tay thường xuyên nên nó bị bó, con heo dầu nó không nhả ra, mua bình RP7 xịt sẽ hết....E lo quá ko biết là má phanh có vấn đề gì ko? Có tự khắc phục đuoc ko hay phải ra gara kiểm tra? Cảm ơn các bác...