Hạng B2
15/11/07
272
1
0
RE: Mitsubishi Zinger 2008 có giá mềm

Bác Trương195 nói phải đấy, cũng ko hiểu MIT vẫn là mấy kiểu cổ điển ấy mà không chịu cải tiền. Việt nam bây giờ đâu như ngày xưa, xe xịn chạy đấy phố đấy cả thôi. Xe xấu cũng có nhưng về miền núi gần hết rồi, để phục vụ bà con làm đồng và chở nông sản thôi.

Ngay như hôm xem triển lãm em có hỏi nhỏ mấy anh ghi là Phụ trách bán hàng Công ty Ford Escape 2008 là máy có khác đời cũ không, mấy anh ko trả lời mấy em thì trả lời ngay máy vẫn thế chỉ khác vỏ thôi. Mà em nghĩ đúng đấy, VN mình chỉ cần cải tiến ngoại thất là thu tiền mua xe của khối người rồi => MIT làm tiếp thị chán quá!

Cứ bình mới rượu cũ là thu tiền....OK!

Hạng B2
23/2/08
161
0
0

Thật tình mà nói người ta mua xe đa số quan tâm mẫu mã bên ngoài có thay đổi, cải tiến gì cho bắt mắt không chứ ít ai quan tâm đến việc máy móc bên trong lắm. Kiểu dáng bên ngoài đổi mới cùng với tên xe mới là đủ, ngoại hình được là OK thôi. Chứ đặt trường hợp ngược lại giả sử Mit vẫn ráp Jolie với kiểu dáng cũ y như trước nhưng có phần máy mới hoàn toàn, trang bị công nghệ MIVEC tiên tiến .Thử suy nghĩ xem có mấy ai chịu mua không?

Hạng B1
14/8/08
93
1
0

Đúng vậy bác à. Các bác xem mỗi loại xe LD ở VN theo em thì chủ yếu thành công ở thế hệ thứ 1, chứ cải tiến thêm máy móc option này nọ sang các thế hệ khác thì doanh số giảm nhiều.
Theo em Mit lắp MPI cho Zinger cũng phải có cái lý của nó, tại vì ra mẫu xe mới cũng phải tính toán rất nhiều[&:]

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Bác cứ xem điển hình Jolie ấy. Tin tưởng vào cải tiến chất lượng, nên chết.
Trong khi mấy nước xugn quanh họ vẩn dùng Jolie- nhưng chất lượng cao hon.

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

em nghĩ cái định kiến mù quáng mê TOY theo bầy đàng của VN mình thì dù Mit có ra model nào đi nữa cũng khó đánh bật được TOY. Khổ thế đấy

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

CNgày xưa có những tháng mà Jolie bán cả trăm, còn Zace chỉ được 1.
Ngũ quên trên chiến thắng là điều xấu nhất.
Việc lắp hàng loạt máy cũ của In là triêu chứng đó.

Hạng B1
18/9/08
74
0
0
Tp.HCM

Các bác cho hỏi cái này ngu chút. Nếu mua Zing về muốn nâng cấp MT thành AT và MPI thành MIVEC được không? Giá nâng cấp lên khoản bao nhiêu và Mit có làm dịch vụ này ko? Như vậy có được phép lưu hành không? cám ơn các bác.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
46

Trích đoạn: thuy duong

Các bác cho hỏi cái này ngu chút. Nếu mua Zing về muốn nâng cấp MT thành AT và MPI thành MIVEC được không? Giá nâng cấp lên khoản bao nhiêu và Mit có làm dịch vụ này ko? Như vậy có được phép lưu hành không? cám ơn các bác.

Cái này e chắc như bắp luôn Ko được bác à! muốn làm thì phài tốn rất nhiều chi phí và đắt nữa ko ai làm hết! MPI thành MIVEC thì bác phải tháo cái máy ra tiện lại! nhưng quang trong công nghệ MIVEC độc quyền của Mis, giống như VVT của TOY, ko ai làm ngoài nhà SX, vì chi phí đầu tư rất lớn và ko khả thi

Hạng B1
18/9/08
74
0
0
Tp.HCM

Cám ơn bác. Tớ hỏi cho biết thoi. nêú lam duoc tớ cũng ko làm. tot nhất mua sao để vậy. Avatar cuả bác trông ghê quá nhỉ:D

Hạng C
21/8/07
575
35.048
93

Làm chi mất sức vậy bác. Bác ra salon dặt hẳn một em ngoại nhập, bảo đảm option cao hơn nhiều, giá thấp hơn số tiền bác bỏ ra nâng cấp.
Trích đoạn: thuy duong