Hạng B1
30/9/08
51
0
6
RE: Mô tả chi tiết các công nghệ trên Lexus LS 460L 2009

Trích đoạn: muaxuanvinhcuu

Trích đoạn: mexe_tube

LS460 đã thế này thì không biết LS600hL sẽ đến thế nào?
Không phải tất cả các tính năng và công nghệ ở trên là standard trên LS460 đâu cậu ạ. Ở trên là tớ mô tả tất cả các công nghệ hiện tại mà Lexus đang áp dụng cho các dòng LS 460, LS 460 AWD, LS 460L, LS 460L AWD. Còn từng series cụ thể thì có công nghệ là standard, có công nghệ là option.
Vd: Một số công nghệ sau là option trên LS 460, phải chi thêm tiền ngoài giá xe để có, nhưng lại là standard trên LS 460L: Kiểm soát tình trạng trượt (Traction Control), Ghế thông gió và sấy ở hàng trước, camera lùi (Backup Camera), Rửa đèn (Headlamp Washers) , Rèm điện che nắng phía sau(Sunshade), Navigation System, vv.

Còn một số tính năng và công nghệ sau đều là option trên LS 460 và LS 460L: Ghế sau mát xa và sấy: Hệ thống an toàn tiền va chạm (Pre-Collision System), Trợ giúp đỗ xe tự động ( Parking Guidance), âm thanh Audio System Mark Levinson 19 loa, Kiểm soát hành trình chủ động (cruise control), vv.

Có thể phiên bản LS 600hL model 2009 sẽ hội tụ đầy đủ nhất tất cả các công nghệ trên trên bản standard. Còn các xe LS 460 và LS 460L ở Việt Nam, với bản standard thì ít khi có đầy đủ tất cả các công nghệ này.
Bác còn thiếu 1 option rất quan trọng, đó là gói executive seats(4 ghế), gói này bao gồm cả loa Marklevison và tất cả những cái khác, chỉ có cái Pre collision và parking guidance là chọn riêng thôi. Xe về VN cũng rất nhiều xe có đầy đủ hết option, bác chưa có nên chưa biết đấy thôi. giá LS460L (full) tại VN là tầm 200k và LS600hL là tầm 280k

Hạng B2
19/7/08
123
0
0

@muaxuanvinhcuu : Cám ơn những bài viết của bác. Hy vọng bác sẽ có thêm những bài giới thiệu về Jaguar XJ và Infiniti Q - những dòng xe sang trọng và đồng hạng với A8, 7, S và LS

Tập Lái
27/11/07
33
0
6

TYT nếu phát triển kênh phân phối Lexus mà k mời bác MX về làm giảng viên cho sales là cả 1 thiếu sót.
Chưa chắc Salesmanager khu Bắc Mỹ đã rành như bác MX nhỉ
Bravo bác MX, bác làm e hết muốn mua xe luôn, vì hổng biết bgiờ mới có tiền tậu được con L460

Hạng B2
11/11/07
286
147
43
41
Hanoi

Trích đoạn: texu

Qua 3 threads MercS,BIM7 và Lexus460 em thấy bác MXVC thật kỳ công và nhiệt tình. Mong bác phát huy làm nốt quả Au A8 cho anh em nhờ.
Audi A8L đã xong. Mình để ở box Audi cho anh em tiện bình luận nhé.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.539
113
Sì Gòn

bài viết còn chi tiết hơn mấy bài giới thiệu trên tạp chí :)

Hạng C
1/2/05
683
127
43

mấy bài viết của bác chủ thớt hay quá, thừa thắng xong lên bác ơi, làm thêm một số bài về các loại khác với thanks

VGF
Tập Lái
10/9/08
9
0
0

em có nghe nói lexus được 1 tạp chí uy tín bình chọn la chiếc xe có IQ cao nhất trong hạng xe này.khi cài số dze màn che nắng phía sau cũng tự hạ xuống cho mình nhìn rõ hơn (mặc dù vẫn có camera dze).nhưng khả năng bám đường và cân bằng xe khi chạy tốc độ cao thì kô bằng merc.còn tiện nghi thì em thấy hơn hẳn.

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38

Trích đoạn: muaxuanvinhcuu

Trích đoạn: OTOHAGIANG

Không còn gì để bàn cãi nữa các bác nhỉ.Thật hoàn hảo,Nhưng các bác cho em hỏi tí. Ở VN mình thì chức năng đỗ xe và lùi vào chuồng xe có hoạt động được không. Và bản đồ GPAS có dùng được không ạ
Chức năng tự lùi xe vào bãi đỗ của Lexus chắc chắn hoạt động được ở Việt Nam rồi. Nếu cậu đi LS 460 L ở Mỹ thì gói Parking Guidance system đi kèm với gói Intuitive Parking Assist là thêm 1200 USD nữa. Còn nếu cậu đi LS 460 thì phải mua thêm cả gói Navigation System và Parking Guidance system: tức là 3815 USD nữa.
Còn navigation dùng GPS , mặc định theo thiết kế của Lexus thì hoạt động hiệu quả ở châu Âu và Mỹ. Còn ở Việt Nam thì sợ hơi khó, không những Lexus cập nhật bản đồ số của Việt Nam cũng khó vì Việt Nam đang trong quá trình xây dựng cơ sở hạ tầng, đường xá thay đổi lung tung, mà kết nối vệ tinh để nhận thông tin hỗ trợ thời gian thực ở Việt Nam hoạt động phập phù, nếu muốn kết nối tốt thì đắt tiền lắm, mà muốn dùng miễn phí thì có khi vệ tinh không thể biết được xe đang đi trên đường nào, vì con đường có thể vừa được xây dựng và chưa kịp có tên. Chi bằng cậu có thể chi 6 triệu VND để lắp gói Vietmap (Hàng Việt Nam chất lượng cao, cây nhà lá vườn) gồm 1 màn hình DVD rời và 1 gói bản đồ số Việt Nam cho 64 tỉnh thành.

Mà kể cả có lắp đặt hết thì cũng chỉ là de ở chỗ thoáng thui, chứ em đâu thấy chức năng tự de xe vào nhà ở đâu..kekekeke...có phải thiết kểs nhà nào cũng như nhau đâu muh, vả lại nhiều nhà phải đánh ra đường rồi chui qua cửa, cặp sát tường thì chắc LS600hL cũng chịu chết..hĩ hĩ hĩ :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

vần đề chỉ là tiền thôi ..200K thì nhiều quá ...:(...em thấy xe 100K đối với em là khủng rồi ..[&:]