Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Em đã đặt cọc căn 2 pn của dự án richstar novaland. Sau đó em thấy có người sang lai căn 1 pn giá rất rẻ so với novaland bán ra nên em quyết định mua lun. Mấy hôm nay em có tìm hiểu về cđt novaland và em thấy quá bất an về thằng này nên em mún lấy lại cọc căn 2 pn. Mong mấy bác có kn bày cách giup em lấy lại cọc với ạ. em xin cảm ơn !

Hạng B2
22/5/16
221
928
93
Chắc bác là người mới ở đây nên chưa rành các cao nhơn trong này.

Mình tag bác @Bé Mập hi vọng giúp hướng dẫn cho anh đòi cọc novaland.

Trong trường hợp ko đòi đc cọc. Mình tag bác @imteen1990 để truyền đạt kinh nghiêm sống chung với lũ (bảo vệ đồ sát).

Chúc bác thành công

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
em cảm ơn các bác. Hôm wua em có gặp giam doc dự án bên đó tên Huân để nói chuyện nhưng nó nhất quyết ko trả cọc cho em. Nó kêu em thích cứ kiện nó sẽ kêu luật sư bên nó đi hầu các bác ah. trong khi em đã mua 1 căn bên nó rồi. em chỉ mún lấy cọc lại 1 căn vì nghe các bác phân tích về nova lam em cũng run. Tới 2018 mới giao nhà thì cũngko bik chuyen gì xảy ra. Giờ em đã nhờ chú em làm luật sư chuẩn bị hồ sơ kiện nó. Bác nào có quen báo chí thì giới thiệu em với để em cho nó lên báo vụ này lun ạ.

Tập Lái
4/7/14
35
265
53
em cảm ơn các bác. Hôm wua em có gặp giam doc dự án bên đó tên Huân để nói chuyện nhưng nó nhất quyết ko trả cọc cho em. Nó kêu em thích cứ kiện nó sẽ kêu luật sư bên nó đi hầu các bác ah. trong khi em đã mua 1 căn bên nó rồi. em chỉ mún lấy cọc lại 1 căn vì nghe các bác phân tích về nova lam em cũng run. Tới 2018 mới giao nhà thì cũngko bik chuyen gì xảy ra. Giờ em đã nhờ chú em làm luật sư chuẩn bị hồ sơ kiện nó. Bác nào có quen báo chí thì giới thiệu em với để em cho nó lên báo vụ này lun ạ.
Bác lấy cơ sở gì để kiện? Đc Huân này e gặp rồi, rất cứng đó nha bác.

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Bên sunrise south cư dân V4 mới bị 3 thằng bảo vệ đánh đó bác , nvland nó ém tin chứ mấy vụ này xảy ra hoài !
tốt nhất đừng dây vào mấy thứ cức đá i đó
quân tử ko động thủ , lên mạng kể xấu thôi :D
oh vụ này nữa ah, hic, bảo vệ mà nó còn đánh cư dân thì hết nói

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Vâng bác Henry, Em có được chú em làm luật sư và thằng bạn làm bên vks thành phố tư vấn là vẫn có thể kiện nó lấy lại tiền được nhưng có điều là số tiền 50 triệu thôi thì không nên đem ra tòa. Tốt nhất là gắng thương lượng với nova để lấy lại cọc. Mà hôm qua em có gặp tay Huân rồi thì chắc là phải làm to chuyện cho dù em có mất time để theo kiện thì em cũng mún cho mọi người biết Nova làm ăn " uy tín" như thế nào.

Tập Lái
4/7/14
35
265
53
Dear bác,
Đầu tiên, xin nói rõ là e ko phải là người nhà hay sale gì của Nova cả. Thậm chí, e cũng như bác, lên đây nhờ các bác có kinh nghiệm và bản lĩnh trong việc xử lý tình huống giúp đỡ và tư vấn. Tuy nhiên, có vài điều e muốn nói với bác (theo quan điểm cá nhân thôi) vì thấy bác rất mạnh ( có luật sư, toà án và còn nhờ báo chí nữa).
- Bác xem cái hợp đồng đặt cọc coi những điều khoản như thế nào? Có lẽ bác đã đọc kỹ trước khi ký vào.
- Thuận mua, vừa bán, ko ai ép bác phải mua và người ta có tư vấn đầy đủ, minh bạch cho bác ko? Sale có lập lờ thoing tin hay gian dối trong giá cả ko?
- Bác mua đến 2 căn và kiện để lấy lại 1 căn, giữ căn mua lại được rẻ. Lý do bác kiện để thử xem mức độ "uy tín" của họ. Sao bác ko đòi luôn 2 căn đi ạ??
- Thật ra luật sư ko phải ai cũng có thể cãi được cho bác đâu, muốn lấy lại cọc thì còn nhiều cách khác ( các bác trên đây rất có kinh nghiệm trong việc này và e ko tiện nêu tên vì sợ làm phiền các bác đó).
Vài điều cafe sáng với bác vậy thôi, riêng em nghĩ rằng, nếu bác lấy được cọc vụ này thì coi như NOVALAND THẤT THỦ KO CÒN XA.
Thân!

4/10/16
467
1.794
93
34
Vâng bác Henry, Em có được chú em làm luật sư và thằng bạn làm bên vks thành phố tư vấn là vẫn có thể kiện nó lấy lại tiền được nhưng có điều là số tiền 50 triệu thôi thì không nên đem ra tòa. Tốt nhất là gắng thương lượng với nova để lấy lại cọc. Mà hôm qua em có gặp tay Huân rồi thì chắc là phải làm to chuyện cho dù em có mất time để theo kiện thì em cũng mún cho mọi người biết Nova làm ăn " uy tín" như thế nào.
50 tr thật sự không lớn.Nhưng với 50tr để mua miệng đời là không đủ.Quan trọng hơn cả là chử uy tín của cả T.Đ lớn...Theo em thì bác có người nhà làm LS thì xem xét kỉ rồi hãy quyết.Một khi đã dấn thân vào showbiz là phải chơi tới cùng luôn và hiển nhiên không có lối ra trừ khi thắng K...Tỉ lệ thắng là 20%-:confused:...Chúc bác thành công....:oops:

Chỉnh sửa cuối:
4/10/16
467
1.794
93
34
Bác đã ký HD đặt cọc để mua, h đổi ý không mua thì mất cọc, nova từ chối không trả tiền cho bác là đúng chứ có gì mà kiện với cáo, ai cũng như bác thì loạn hết
Theo luật thì đúng như bác nói.Nhưng CĐT là TĐ lớn thì chắc họ sẻ có hướng giải quyết.Nói trắng ra.Nếu K.H làm đơn xin lại 50tr.CĐT trừ phí trả lại 45tr củng ok.Vừa có danh tiếng nữa có sao đâu......Ý em là nhứ vậy xin các bác comment thêm..!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.