Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Xe em thỉnh thoảng đi vào chỗ xóc có tiếng lách tách nho nhỏ phát ra....tìm nhiều mà chưa ra. Hôm nay tình cờ sờ mó vào miếng nhựa đen phía trong tay mở cửa trong, thấy nó lỏng lẻo, lấy ngón tay chọc chọc kêu lách tách....(4 miếng nhựa này chỉ có tác dụng trang trí, che đi con ốc phía trong thôi)

Một nguyên nhân gây tiếng lách tách trong nội thất xe Sonata YF
Cả 4 cánh đều như vậy.
Tức mình em tháo nó ra, dùng tua vít rất khó, nên phải làm cái dụng cụ như thế này...
Một nguyên nhân gây tiếng lách tách trong nội thất xe Sonata YF

Lôi cả 4 miếng ra sau đó dán cao su xốp mỏng vào 1 số vị trí ở mặt sau của nó và lắp lại....Chắc nịch, hết lạch cạch....Cái nút lock cửa khi Open nó cũng lạch cạch, nhưng khi chạy xe nó nằm ở vị trí Close, chắc chắn và không gây tiếng kêu.
Xin chia sẻ cho các bác cũng bị như em...
Chúc cả nhà vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Cho e hỏi ngu cái nha.Sonata YF là phiên bản gì? Sẵn e hỏi ké nha bác chủ. E đang ngó nghiên về e nó nên cũng đang tìm hỉu về e 2010 hay 2011. Có nghe mấy ông a nói là có nhìu loại sonata coi chừng lầm.nghe sợ wa bác.rất mong dc sự giúp đỡ của các bác.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Cho e hỏi ngu cái nha.Sonata YF là phiên bản gì? Sẵn e hỏi ké nha bác chủ. E đang ngó nghiên về e nó nên cũng đang tìm hỉu về e 2010 hay 2011. Có nghe mấy ông a nói là có nhìu loại sonata coi chừng lầm.nghe sợ wa bác.rất mong dc sự giúp đỡ của các bác.
Sonata YF là thế hệ thứ 6 của dòng xe Sonata này bác….SX từ năn 2010-2013 thì phải, 2014 đã có form mới, là thế hệ thứ 7. Tại VN có Sonata do TC nhập khẩu và bán (cắt mịa nóa khá nhiều Option!!!!) và bản Sonata Y20 nội địa HQ nhập khẩu (bản này nhiều Option hơn)………….

Status
Không mở trả lời sau này.