Hạng B2
18/1/08
180
2
18
46
RE: Một số điểm chính trong Nghị định 146/2007/NĐ-CP cần lưu ý đối với người điều khiển ôtô

Hôm nay lúc 17h em cũng bị 2 thằng XXX bắt cái tội chạy lấn tuyến ở đường Nguyễn Thị Minh Khai( khúc từ ngã 4 Trương Định chạy tới ngã 3 Lê Quý Đôn). Đoạn đường này đúng là bọn chó XXX nó cài bẫy người ta. Huyền Trân Công Chúa,Lê Quý Đôn đều là đường 1 chiều ko thể chạy ra NTMK. Vậy mà lòi ra đoạn đường đó 2 chiều,rồi chúng nó đứng đó làm anh hùng núp. Mà lúc đó em đang chạy sau 1 chú taxi Petro,tới ngã 3 HTCC tự nhiên cha taxi dừng lại rồi bật signal quẹo qua HTCC. Em thì vội đón con đành mở signal trái rồi chạy qua nó khi đã vào ngã 3. Vậy mà vẫn bị mấy thằng THÚ ĐỘI LỐT NGƯỜI đó chặn lại. Trong khi chờ lập biên bản thì thấy hàng đoàn xe nó chạy lấn tuyến mà nó chẳng buồn hỏi thăm. Em hỏi nó những xe kia vi phạm sao ko xử lý thì nó nói xử xong đã rồi tính. 1 thằng lập biên bản,1 thằng khoanh tay nhìn trời nhìn đất. Thế này thì bao giờ người dân mới ý thức được hả trời. Pháp luật thì cần sự công minh,chứ chỉ dựa vào vài trăm K tiền phạt để răn đe thì em đếch sợ. Mấy cái thằng XXX này toàn trình độ Sơ Cấp,cao lắm là trung cấp. Có lẽ thời gian đó chỉ đủ cho chúng nó học lập biên bản chứ ko đc học cách nhìn nhận và làm việc của 1 con người!

P/S: Chia buồn chủ topic,đúng là Bác cũng nhịn giỏi thật. Em là Bác thì cho nó mấy cái vào mõm rồi. Bác thử liên lạc với Tòa Soạn Báo Thanh Niên coi,nếu có thể thì ráng đưa cái thằng THÚ ĐỘI LỐT NGƯỜI đó lên mặt báo TN cho mọi người hiểu rõ bản chất của mấy thằng ko có tính người!

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
RE: Một số điểm chính trong Nghị định 146/2007/NĐ-CP cần lưu ý đối với người điều khiển ôtô

Bọn này đúng là "con sâu làm rầu nồi canh"!:mad:

Tập Lái
12/12/06
32
0
6

Tôi cũng vừa bị phạt lấn tuyến khi từ Lý Thường Kiệt rẽ vào Thành Thái , khi rẽ mình cán vạch liền chia tuyến đường TT vì vướng xe 2 bánh chiều ngược lại đường LTK , thế là bị *** zí theo làm luật.

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Tên tuổi, cấp bậc xxx còn nằm trong biên bản vi phạm em đang cầm đây nè, giờ lập biên bản còn sau giờ có kết quả kiểm tra của bác sĩ bệnh viện chấn thương chỉnh hình trên hồ sơ sau khi vợ cả bế con ra. Mịa nó, chở thằng nhóc 2 tuổi đi nhập viện mổ mà nó cũng không tha, đúng là súc vật chứ không phải người chứ đừng nói là xxx.
Em đề nghị đưa vụ này lên báo Tuoitre hoặc Thanhnien đi bác. em nghĩ rằng nhiều bác trên OS cũng chơi với bên báo chí thậm chí làm việc bên báo chí. Những trường hợp vo nhân tính thế này thì ko bỏ qua được (nó có bỏ qua cho mình đâu)

Bị bấm 1 lỗ
21/11/06
45
0
0

Tại vì các bác toàn đi xe đẹp nên dễ bị phạt thôi chứ máy xe taxi hay xe tải nó đâu cần luật. Cứ thế đấy. xxx chỉ nhằm xe du lịch thôi mà, toàn các bác sẵn sàng bố thí 100k ma. Chán thật.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Trong NĐ 146 tôi còn nhớ có câu là trong trường hợp khẩn cấp thì không bị phạt, con bác cấp cứu là khẩn cấp rồi, bọn xxx không thuộc hết luật, mà có biết bọn nó cũng làm lơ, có thể khi đó chưa hoàn thành chỉ tiêu biên bản được giao.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

Trích đoạn: nightpinky

Có vẻ căng thẳng quá nhể ...

Đèn tín hiệu ở đây là đèn gì ta ? Nhan Trái hay đèn gì K hiểu thật.

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Vincent: là gây tai nạn cho người đi đường đó bác.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Hôm qua bị lỏng chân bóng một bên(đèn cốt) bị vịn,theo các bác bị phạt mấy lít?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mục a, Khoản 2, Điều 19 quy định như sau:

Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
1.
2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thứ đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thứ đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng xa phía sau xe;