Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
RE: Một số điểm chính trong Nghị định 146/2007/NĐ-CP cần lưu ý đối với người điều khiển ôtô

Ý kiến của em là thà mất thời gian trực tiếp đi nộp phạt còn hơn dâng tiền cho xxx xơi các bác ạ, nộp vào kho bạc còn ích nước lợi nhà, chứ dâng cho xxx ăn quen, sau cứ vòi mãi rồi khổ các Bác tài .

Hạng B1
28/12/07
59
0
0
Hải Phòng
RE: Một số điểm chính trong Nghị định 146/2007/NĐ-CP cần lưu ý đối với người điều khiển ôtô

các bác cho em hỏi dừng đỗ xe không đúng qui định nghĩa là sao ạ, nếu đoạn đường đó ko có biển câm đỗ nhưng cũng ko có biển P thì như thế nào có bị phạt ko ạ.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Trích đoạn: cuncon123

các bác cho em hỏi dừng đỗ xe không đúng qui định nghĩa là sao ạ, nếu đoạn đường đó ko có biển câm đỗ nhưng cũng ko có biển P thì như thế nào có bị phạt ko ạ.

LÀ BỊ BỌN XXX QUẤT 1 CÁI BIÊN BẢN LIỀN CHỨ SAU

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Là nhiều thứ lắm bác: Nếu không có biển cấm bác chú ý thêm: Che khuất tầm nhìn biển báo GT các loại, trước cổng công sở cách 5M, bên trái đường 1 chiều, trên phần đường người đi bộ, và những nơi có vạch vàng liên tục.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Trích đoạn: phantan

Là nhiều thứ lắm bác: Nếu không có biển cấm bác chú ý thêm: Che khuất tầm nhìn biển báo GT các loại, trước cổng công sở cách 5M, bên trái đường 1 chiều, trên phần đường người đi bộ, và những nơi có vạch vàng liên tục.

Mà nếu không có bất kỳ cái nào trong các mục trên các bác nói thì bọn xxx cho bác 1 cái biên bản có mục vi phạm ghi là "theo nghị định 146..." nếu bác hỏi nữa thì trong nghị định có câu "cản trở giao thông" và bác sẽ cầm biên bản đi đến kho bạc thế thôi.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
Re: RE: Một số điểm chính trong Nghị định 146/2007/NĐ-CP cần lưu ý đối với người điều khiển ôtô

mấy cái luật, nghị định thông tư ban hành ra là nó đã soạn sẵn đáp án hết cho các bác rùi, đại loại giống như các bác đi thi bằng lái "có tất cả...." thì chọn....
nó nghiên cứu kỹ hết rùi không chạy đâu được.
Mịa nó, định làm chuyến Đà Lạt mà đọc xong bài này thấy nãn quá, chắc quá gioang xe Mai Linh cho nó lành

Tập Lái
28/1/08
24
0
0
hehehuhu nói:
Các bác ui cho minh hỏi ngu tí, tại sao đã là luật mà có cái vụ 1 lỗi lại phạt tiền từ ...k đến ...k. Thí dụ như lỗi này:
Không sử dụng đèn chiếu sáng vào ban đêm hoặc khi có sương mù; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau vào ban đêm: phạt tiền từ 400.000 đến 600.000 ...
Vậy không nhẽ cùng 1lỗi mà phạt ít hay nhiều tuỳ thuộc vào cái gì nhỉ???

Uh,em cũng thấy thế, em tốt nghiệp ĐH Luật ra mà ko phát hiện đc như pác. Tại sao nhể? NN mình ra văn bản hay thật. he he ehhay là tùy thuộc vào số lần vi phạm, ví dụ như mình bật pha vào hẳn 2,3 thằng ngược chiêu. hê hê hê

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
áp dụng cho lái xe bác ơi, do vậy xe em bao giờ cũng lock không cho người ngồi sau bên tài tự ý mở cửa bước ra. Có ra thì ra bên phải hoặc chờ tài xế xuống mở.