Hạng B2
14/2/06
119
2
18
bác like car có topic một số lí do ko nên mua xe, bây giờ cho em mạn phép mở topic này để anh em cân nhắc chắc chắn trong thời đại công nghệ này nhá.
1st: môi trường, với mức độ ô nhiểm ở các thành phố lớn bây giờ, đi đâu cũng thấy bụi, ngồi trong máy lạnh cũng khoái lắm chứ...
2nd: giao dịch làm ăn cần bề ngoài. một chiếc bánh cũng quá ư lí tưởng các bác nhể...
3rd : người VN ngày càng giàu, mua xe tặng xxx cũng có tiếng lém chứ...
4th: vợ cả + vài nhóc lâu lâu đi chơi xa bắt vợ 2 phục vụ: " nè, anh cưới lẻ về là để phục vụ em đấy nhé"...
.........to be continued.....các bác thêm vào nhá

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội
RE: một số lý do nên mua xe hơi...

5. Độ an toàn cao hơn 2 bánh. Tất nhiên không phải tuyệt đối...cứ ra đường cao tốc phi quá tốc độ có khi về với tiên tổ trước 2 bánh các bác nhỉ?:D

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Em thì lý do chỉ đơn giản thế này thôi... dừng đèn đỏ không phải chống chân giữ thăng bằng:D:D:D. Lưu ý các bác ở chỗ đường chật căn không khéo chẹt vào cái giữ thăng bằng của xe mui trần 2 chỗ.

30/7/04
189
11
18
hcmc

hôm nào trời mưa đi xe thì thích lắm :D tiết kiệm tiền mua áo mưa

Hạng D
22/2/06
1.297
7.941
113
46
Sài Gòn

7 - Có thể bạn đi xe 4 bánh ko cao nhưng người khác phải ngước nhìn :D
8 - Góp phần "xây dựng" đất nước bằng 1 khoản thuế đóng góp hơi bị lớn :D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Mưa không đến mặt, nắng không đến đầu
Mùa đông ở Hà Nội lạnh có cái xe oa tô đi cũng sướng :D
Có tiền không biết để làm gì, gửi vào ngân hàng ứ ai biết là mình có tiền :D

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Suy cho cùng nó chỉ là một loại phương tiện vận chuyển nước ngoài thì là bình thường đối với Việt Nam hiện nay là cao cấp. Có tiền thì nên mua. Còn đôi khi nó cũng gây ra phiền phức - tuỳ cơ ứng biến. Chứ đi xe ngựa mãi thì cũng chán. Đi bộ thì không thể đi cả đời được rồi. Đau đẻ mà chờ lắp cái võng rồi khênh đi bộ thì có mà......

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

thõa mãn sự đam mê xe hơi của chính mình và tạo công ăn việc làm cho các loại việc phụ trợ như: rửa xe, bán đồ trang trí xe, gara sữa chữa xe....vâng vâng và vâng vâng:D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Các bác nói giỡn hay nói chơi thía. Các bác ko mua ô tô, mọi người ko mua ô tô thì bọn tư bản nó chết hết , VAMA cũng chết tuốt ,sản xuất xe ra bán cho ai. Và cái cuối nữa là cái OS-OH này cũng ko có nốt.:D