Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/11/10
46
0
6
38
HCM
tuonglahay nói:
Nhơn Trạch chả mong gì ở SB Long Thành trong ngắn hạn. Trước mắt trong cho tuyến cao tốc Dầu Giây đúng hạn là mừng được rồi.
Em đồng ý với bác. Quan trọng nhất là cái cầu. Cầu ơi cầu ở nơi nao :(

Hạng D
22/1/06
1.041
282
83
hòn ngọc viễn đông
Em cũng trông chờ cái cầu,để có thể đi Nhơn Trạch nhanh và gần.Hiện em cũng có một miếng ở HUD 1 mua từ năm nẳm rồi.Mai mốt đường sá thuận tiện thì làm cái nhà vườn,qưởn thì cho gia đình ghé về nghỉ ngơi,xả stress:D

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Hôm thứ 2 tuần rồi chủ tịch huyện Nhơn Trạch mới (bác Dũng) chính thức nhận chức rồi nha các bác. Bác Chiếu chủ tịch cũ giờ về làm phó bí thư huyên ủy. Chuẩn bị 2 năm nữa về huu. Dàn phó chủ tục cũng người mới hết. mấy ông cũ về hưu hết rồi. Hôm nay bác dũng mời vài chục công ty co dự án ở địa phương lên họp :D thu hồi lại dự án vì không triển khai:D Anh Dũng mới lên làm mạnh tay quá!

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
tudautu4 nói:
Hôm thứ 2 tuần rồi chủ tịch huyện Nhơn Trạch mới (bác Dũng) chính thức nhận chức rồi nha các bác. Bác Chiếu chủ tịch cũ giờ về làm phó bí thư huyên ủy. Chuẩn bị 2 năm nữa về huu. Dàn phó chủ tục cũng người mới hết. mấy ông cũ về hưu hết rồi. Hôm nay bác dũng mời vài chục công ty co dự án ở địa phương lên họp :D thu hồi lại dự án vì không triển khai:D Anh Dũng mới lên làm mạnh tay quá!
Ông Huyện mà thu đc mới lạ. Chắc đó cũng là 1 cách chào bàn?

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Chào bàn thì cũng có ! nhưng thu hồi là thật. Lúc bác ấy được tỉnh cử về làm Phó chủ tịch cách đây vài năm để chuẩn bị nhận bàn giao từ sếp chiếu. Bác Dũng cũng đã làm một lần rồi. Lần đó bên em cũng bị thu hồi. Phải làm lại toàn bộ hồ sơ xin lại dự án, duyệt qua duyệt lại từ tỉnh xuống huyện mất mấy tháng trời. :cool:
vankhanhktpn nói:
tudautu4 nói:
Ông Huyện mà thu đc mới lạ. Chắc đó cũng là 1 cách chào bàn?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Chào bác tudautu4, bác cho hỏi dự án của Sông Đà giải toả xong chưa. Khi nào có dịp, nhất định em sẽ call bác uống cà phê:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Bác Dũng là đồng nghiệp zới em! Cùng hội :D, có chuyên môn hơn hi vọng bám đuôi ăn ké được cái gì, chứ ban cũ chơi ém hàng quá

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
Kính thưa các pác, kiếm được con lừa nào để xả hàng được thì mần gấp đi. Em là một trong những thằng tham gia Quy Hạch (vẽ bậy) ở Nhơn Trạch từ năm 1998, năm 2008 có người thân hỏi rằng đang cộng sinh với một Củ Sâm - bác Chiếu OK cho 20 ha ở vị trí đắc địa - có nên nhào zô ko, em trả nhời:
- Nếu cho đồng chí một cái penhouse - chỉ cho ở - ko cho bán & thuê - đồng chí có move quá đó ko? Đất quận 2,9, Nhà Bè, Bình Chánh, Hóc Môn ... còn trống hoác, lấy đâu ra dân để lấp đầy (tức là có dân về đó sinh sống) theo đúng các con số của mấy nhà viết Dự Ớn hay Vẽ Bậy.
- Nếu đồng chí về đó ở, ko làm CaVe ở huyện, ko làm công nhân, ko làm nông dân thì lấy chi bỏ vào mồm

Các pác:
- Hy vọng gì ở Biên Hòa & Thị Vải ?
- Mấy cái dự án Sân Bay, Cao Tốc, Cầu Nhơn Trạch ... toàn dự ớn trên giấy - lấy đâu ra tiền để mà mần. HCMC đu đưa mỗi cái Xa Lộ HN & TSN - Bình Lợi đã xì cơm, Bộ GT đu đưa cái Cao Tốc đang còm cà lưng - ko có tiền để hoàn thiện ... Cầu Phú Mỹ sắp bị quăng lại cho Chánh Quyền HCMC vì thu phí bèo quá ....

Nhiều người cứ nhầm tưởng sau khi đi phố Đông zìa, háo hức - nhưng thưa các pác - cứ tưởng nàm một khu mới Hoành Tá Tràng rẻ òm - nhưng để chi phí để người dân có thể về đó Định Cư thì các pác bít rùi - đủ thứ nhức hết cả đầu. Nhìu pác đang ôm hận làm nhà đón gió sông SG ở quận 9 & 2 rùi - nhưng vẫn bán được là do phù hợp "nguyên tắc cho những khu đô thị mới Hoành Tá Tràng mần ăn được - phải có giao thông thuận lợi đến khu vực trung tâm & cách Trung Tâm trong phạm vi 30Km Trym bay".

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
@taychoitapsu: đa số ý của bác đều đúng.
Nhưng mọi người mong gì ở Bình Dương? So sánh Bình Dương thì Nhơn Trạch hơn hẳn về vị trí.
Phú Mỹ đang phát triển rất tốt và thực sự là trung tâm công nghiệp-Cảng lớn của tương lai. Vũng Tàu thì nghe cũng hấp dẫn hơn là Dầu Tiếng chứ nhỉ.

Bác taychoitapsu ơi
Cao tốc TP.HCM - Long Thành - Dầu Giây nó đang thi công mà bác, nó đang xây cầu cạn băng qua Bưng Ông Thoàn đó, bữa thứ 2 rồi đi ngang em thấy nó đang thi công đấy bác.

Status
Không mở trả lời sau này.