Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Em chúc mừng bác Phú đã đi tiên phong trong vấn đề cách âm chuẩn thế giới (3 lớp bài bản).. Hehe bữa nào em ghé anh heng!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Kaka ... nhìn cái xe quá quen luôn :)
Làm xong, thay luôn 4 bánh BS , chạy êm bồng bềnh như phi thuyền không gian

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
em cũng đang ngắm nghía cái vụ cách âm này nhưng không biêt hiệu quả của nó ra sao.
không biết bác phú HP có test độ ồn bằng máy trước và sau khi cách âm không ta :cool::cool:

Hạng B1
24/1/08
84
6
18
Cho em hỏi 1 câu ngu ngu nhá các bác: Vật liệu cách âm này có dể cháy không?

Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
Richievn nói:
Fortis on lam ha bac? :(
Ồn thì không nhưng nó không êm như em mong muốn bác ạh.
Thằng bạn em đã đi qua nhiều loại xe nó nói tại em đi xe rẻ tiền mà đòi hỏi cao quá chứ nó thấy độ cách âm của fortis cũng được tương đương vơi camry 2.4 hàng liên doanh. Em thì chưa đi qua loại này nên không biết có đúng vây không. chỉ thấy là nó không êm bằng chiếc Mondeo 2.5 trươc đây của em.

Hạng D
9/5/09
3.410
16.359
113
Em thi sau mot thoi gian dai nghien cuu da quyet dinh lay tieng hat at tieng bom roi bac oi. Gio tien cach em em de danh ha gam va len guoc cho em gala 2.0 :D

Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
Richievn nói:
Em thi sau mot thoi gian dai nghien cuu da quyet dinh lay tieng hat at tieng bom roi bac oi. Gio tien cach em em de danh ha gam va len guoc cho em gala 2.0 :D
Đúng là mỗi ngươi mỗi ý thích bác nhỉ. Em thì thích đâu tư vào cái món nào mà mình có thể hưởng thụ giá trị sư dụng của nó, ví dụ như hình ảnh, âm thanh, ánh sáng, nội thất... Còn thay mâm với gắn body kit thì minh găn cho thiên hạ xem thôi chứ mình ngồi trong xe có thây được gì đâu.:D:D
Lúc truoc em cũng mon men định gắn body kit nhưng nhìn lại cái dốc để cho xe vào nhà hơi cao nên em bỏ ý định luôn. Vơi lại tình hình đưòng xá như hiên nay thì em thấy nên nâng gầm hơn là hạ gầm.

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
có bác nào làm rồi cho em thử xem có ổn kg ? thấy được em luôn chứ con em nó toàn kêu đi với Ba nhức đầu.