Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Một vài so sánh thông số giữa Innova & Everest & Grandis

Bác MINA cũng sửa luôn bài của bác trước đi, bác quote nguyên bài của bác KC thế thì bác ấy sửa làm sao được;)

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Bác Innova người của Toy thì đã làm sao hở các bác.... tôi mong có thêm nhiều người của các hãng xe lên OS càng tốt để AE tăng sự hiểu biết.... bác ý mờ đúng thì các bác nên lắng nghe... nếu quảng cáo sai ở đâu thì các bác chỉ ra cho bác ý biết.... việc giè mờ phải cay cú nhẩy!!!

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

tui thấy không hợp lý ở chỗ cái xe innova này dầu sao cũng chỉ là thế hệ kế tiếp của xe Zace,công nhận là có nhiều cải tiến nhưng vẫn thuộc phân hạng AUVs,dòng xe chủ yếu dành cho các nước đang phát triển ở châu Á,vậy thôi chứ không có gì to tát cách mạng lắm đâu

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Thấy các bác căng thẳng em cũng máu. sáng nay trên đường đi làm thấy gần chục em Innova chạy ngược chiều đa phần là có bảng số rồi.

+Cảm nhận đầu tiên về thẫm mỹ: xấu quá nếu so với Grandis, cái đít xấu nhất, nhìn nó hao hao Isuzu hilander đời đầu. Trông nó hơi yếu, không chắc chắn.

+Nếu nói về máy móc thì Innova vẫn là No. 1 với VVTi.

+Truyền động giảm xóc: vẫn hơn mấy thằng dùng nhíp ở cầu sau.

+Xét về giá thì ok hơn mấy chú 7 chổ còn lại.

9 người tới 12-13 ý lận, cho nên các bác cứ cho ý kiến của mình lên, cay cú chút chút cũng được để mọi người có cái nhìn xác thực hơn.

Trích đoạn: Maxi
Điều này có chắc đúng không bác...khi Grandis cùng dùng động cơ Mivec...:D...;)...chưa kể động cơ của Grandis là 2.4 với hộp số tự động có chế độ Manual...

...nữa...lại đem Innova ra so với Grandis...em xin lỗi các bác...

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Trích đoạn: kebab

Điều này có chắc đúng không bác...khi Grandis cùng dùng động cơ Mivec...:D...;)...chưa kể động cơ của Grandis là 2.4 với hộp số tự động có chế độ Manual...

...nữa...lại đem Innova ra so với Grandis...em xin lỗi các bác...

Bắp nếp ơi,

Bắt được bác rồi nhé, trong tư tưởng của bác cũng đã có so sánh Gradis rồi, khi em viết câu đó hoàn toàn không có ý nghĩ so sánh với grandis (>10K thì không xếp chung để so về Performance được).

Nhân tiện bác giải thích hộ Mivec khác VVTi ở điểm nào: điểm lợi thế hơn nhé, để những ngưởi chưa biết được rõ hơn.
(nói thật em tiếp xúc với toàn xe cũ thôi, nói về máy thì To>Nis,Honda>Mis). Nhìn chung máy cũ Mis thì phải nói là quá tệ nếu so với các máy khác cùng niên đại).

Hạng B1
20/1/07
54
0
0

Trích đoạn: kebab

Điều này có chắc đúng không bác...khi Grandis cùng dùng động cơ Mivec
Không phải VVT-i là số 1 đâu, chẳng qua khác nhau tên gọi thôi, chứ các hãng khác cũng có công nghệ tương tự. Ví dụ (các hãng của Nhật) : Mit với Mivec, Honda với V-tec, Daihatsu với VVT...

Hạng B1
11/1/06
62
0
6

Tôi đồng ý với maxi.

Hôm kia tôi thấy 1 con Innova chạy ở khu vực Nhà thờ Đức Bà. Nhìn từ phía sau Innova trông rất chán. Đít xe vẫn nhổng cao lên như Zace DX. Có lẽ Toy thiết kế để khi chở đủ tải xe nhìn sẽ cân bằng và đẹp hơn chứ không xệ đít như Jolie hay Pre.

Tuy nhiên tôi vẫn ủng hộ Innova và muốn nhiều người bán Zace và Jolie để mua Innova để cho giá Zace và Jolie cũ giảm xuống nhiều.

Mình vẫn đang chờ để làm con Zace hoặc Jolie tầm 15K.

Hoan hô Toy, hoan hô Innova.

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

OS không phải là một kênh quảng cáo (hiệu quả)

OS chỉ là nơi đàm luận nhãn hiệu xe

OS chỉ là nơi so sánh các loại xe với nhau để mọi người có một cách đánh giá về xe Ôtô

OS chỉ là nơi ta có thể tìm hiểu được những đặc tính kỹ thuật của xe

OS chỉ là nơi mà ta biết được những thông tin mới về xe

...

Last edited by a moderator:

Nhân tiện bác giải thích hộ Mivec khác VVTi ở điểm nào: điểm lợi thế hơn nhé, để những ngưởi chưa biết được rõ hơn.
Em biết quái gì về mấy cái món này đâu...bác toàn hỏi khó em...

À...mà trong động cơ đốt trong đều có van nạp và van xả, cái này mình đều biết, mình cũng biết luôn là trục cam được dẫn động bằng trục cốt máy. Ở vòng tua cao, ga lớn, xylanh cần 1 lượng khí nạp xả lớn dưng mà do vòng tua lớn nên van nạp xả đóng có khi trước khi lượng khí cần nạp xả "chay" qua nó nên giảm hiệu xuất. Cách khác phục là làm sao thay đổi góc của cò cam ở mức tua máy nhất định qua đó tăng thời gian mở xả của van từ đó khiến khí được nạp, đốt và xả hiệu quả hơn..:D...Nếu đốt không hiệu quả sẽ khiến nhiều khí thải hơn và dẫn đến ko đạt tiêu chuẩn khí thải...Do vậy việc thay đổi thời gian đóng mở, độ mở của van là giải pháp tối ưu để đạt mục tiêu giảm thiểu khí thải...khi khí thải được giảm thiều thì đồng nghĩa với nhiên liệu được đốt triệt để hơn...hiệu suất động cơ cao hơn...tiết kiệm nhiên liệu hơn...:D

...coi bộ lại sẽ có tranh cãi kiểu con gà có trước hay quả trứng có trước đây...

Bác Maxi à, tất cả chỉ là cái tên khác nhau cho cùng kiểu giải pháp kỹ thuật. Giải pháp kỹ thuật được thực hiện khác nhau giữa các nhà sản xuất động cơ mà thui...chưa ai dám khảng định VVT-i hơn Mivec hay VTEC hay...