Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
dungtc nói:
củ cải nói:
Tự dưng thích đất NT quá nên "đào mộ cổ" cái này lên :)
@ bác Tưởng: E muốn tìm miếng đất dưỡng già khỏang 500-1000m2 yên ổn về pháp lý vì mua để ở mà. Có khó tìm không bác, khu vực nào thì an tòan và giá cả khỏang bi nhiêu thì ổn hả bác? Thanks bác.
Bác mua đất Phước Khánh, Nhơn Trạch ko? Em thấy có người bán, em chỉ cho. Hơn ngàn mét vuông mà có khoảng 400-500triệu thôi.
Bác cho chi tiết tí nhé. E gà vụ đất đai lắm nên rõ rõ 1 tí em mới biết :)
Pm cho e số thửa , tình trạng và khu vực nhé. Thanks

@bác Tưởng: vẫn chờ ý kiến của bác :). Thanks

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Nếu tính ra 500,700K m2 sao các bác ko mua Củ Chi, tính ra có vẻ gần và giá mềm hơn NT nhỉ? Bạn em mua Củ Chi đất vườn cách HM tầm 10km , cũng chỉ giá này.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
waterski nói:
Nếu tính ra 500,700K m2 sao các bác ko mua Củ Chi, tính ra có vẻ gần và giá mềm hơn NT nhỉ? Bạn em mua Củ Chi đất vườn cách HM tầm 10km , cũng chỉ giá này.
CỦ Chi này bác Vankhanhktpn ơi! Dzô đây tư dzấn cho bà con dzới!:)

Hạng B1
22/3/11
74
0
0
mợ tài nói:
phước khánh xa TP (nhưng lại gần Phú Mỹ, Cái mép...:D)
theo mình thì NT đô thị hóa sẽ đi từ hướng Q2, Q9 sang, nên bác mua Long tân, Đại Phước, Vĩnh Thanh thì hay hơn về vị trí, mai này được cả 2...
Phú Hội là trung tâm huyện, cũng còn đất vuờn đẹp lắm, cây ăn trái thấy mê! diện tích bị băm thành 1000, 2000... chỉ hiềm là giá chát tý...
Chao cac bac,
Em nghe giang ho don thang 7 nay Nhon Trach cong bo len thanh pho, truoc mat la mot so xa nhu Vinh Thanh, Phuoc An, Long Tan gi do.
Cac bac thao tin cho em biet voi, em sap xuong tien dat coc dat roi.
Cam on cac bac.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Nhơn Trạch vốn đã được quy hoạch là thành phố. Tuy nhiên thực tế về quản lý hành chính thì vẫn là Huyện. Theo lộ trình NT sẽ phải chuyển sang cấp hành chính TP.
Nếu là TP, các xã: Long Tân, Phú Hữu, Phước Thiền, Hiệp Phước và có lẽ Vĩnh Thanh sẽ là nhân của đô thị này.
Đánh giá tác động: biểu giá đất của Nhơn Trạch sẽ thay đổi vì hiện đang là biểu giá đất nông nghiệp. Đất thổ cư hiện nay sẽ được ghi trong sổ là đất ở đô thị (thay vì đất ở nông thôn như hiện nay). Một số khu vực còn chưa cho chuyển thổ cư sẽ được cho phép theo bản QH định hướng 2020. Một số tuyến đường sẽ được nâng cấp. Còn lại thì vẫn như cũ.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
củ cải nói:
dungtc nói:
củ cải nói:
Tự dưng thích đất NT quá nên "đào mộ cổ" cái này lên :)
@ bác Tưởng: E muốn tìm miếng đất dưỡng già khỏang 500-1000m2 yên ổn về pháp lý vì mua để ở mà. Có khó tìm không bác, khu vực nào thì an tòan và giá cả khỏang bi nhiêu thì ổn hả bác? Thanks bác.
Bác mua đất Phước Khánh, Nhơn Trạch ko? Em thấy có người bán, em chỉ cho. Hơn ngàn mét vuông mà có khoảng 400-500triệu thôi.
Bác cho chi tiết tí nhé. E gà vụ đất đai lắm nên rõ rõ 1 tí em mới biết :)
Pm cho e số thửa , tình trạng và khu vực nhé. Thanks

@bác Tưởng: vẫn chờ ý kiến của bác :). Thanks
Hay mua đất của em nhỉ? Hơi ngại vì làm ăn với anh em OS thì trách nhiệm nặng nhưng quả là em có thể bán 500m2 với giá mềm, 1000m2 thì mềm hơn.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
Kính Bác Tuonglahay,
Dạo này em cũng quan tâm nhiều đến việc kiếm miếng đất để dành dưỡng già:). Sự thật thì tụi em vẫn đang ở ké trên đất của bố mẹ. Bác có thể cho em thêm thông tin về đất của Bác ở NT không ạ?

Cám ơn Bác.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
tuonglahay nói:
Nhơn Trạch vốn đã được quy hoạch là thành phố. Tuy nhiên thực tế về quản lý hành chính thì vẫn là Huyện. Theo lộ trình NT sẽ phải chuyển sang cấp hành chính TP.
Nếu là TP, các xã: Long Tân, Phú Hữu, Phước Thiền, Hiệp Phước và có lẽ Vĩnh Thanh sẽ là nhân của đô thị này.
Đánh giá tác động: biểu giá đất của Nhơn Trạch sẽ thay đổi vì hiện đang là biểu giá đất nông nghiệp. Đất thổ cư hiện nay sẽ được ghi trong sổ là đất ở đô thị (thay vì đất ở nông thôn như hiện nay). Một số khu vực còn chưa cho chuyển thổ cư sẽ được cho phép theo bản QH định hướng 2020. Một số tuyến đường sẽ được nâng cấp. Còn lại thì vẫn như cũ.
Bác tuonglahay cho em xin thông tin về thửa đất này được không ạ:
- Thửa đất số: 231, Tờ bản đồ số: 27, Ấp 2, xã Phước Khánh.
Cám ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.