Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chào các bác chả là mấy ngày nay cứ mỗi lần e rửa xe xong đi đâu về là chiếc xe iu vấu của e lại bị phủ một lớp đất cát dơ kinh khủng mà xe em lại là xe màu trắng nữa :(( không rửa thì nhìn chiếc xe kg muốn đi luôn mà còn rửa nhìu qá thì e nghe nói là không tốt :(( Hk biết có bác nào giống em hk ???
Có Bác nào có kinh nghiệm trong việc bảo quảng xe trong mùa mưa này chỉ giáo e với :)) e mới có xe nên còn ngu ngơ lắm ợ :)))
Bác chủ sao thế nhỉ?
Cái thú nhất của đi xe ô tô là đi dưới mưa, không ướt, ko lạnh, ko sợ bị cây rớt vô đầu, nhìn 2b mặt áo mưa chạy xe vẫn ướt, thấy mà thương.
Rửa xe là chiện nhỏ như con thỏ.

Hạng D
29/10/12
1.700
1.944
113
Nói túm lại với Bác như thế này:
1/ Bác cứ rửa nhiều vào, không hư hao gì cả
2/ Bác phải chính tay rửa, xe mới sạch lâu dc, Bác bỏ tiêm, mau dơ lắm.
3/ chỉ Bác cách rửa xe ne: mở hết mấy cái cửa ra, xịt từ trong ra ngoài, xịt càng nhiều càng tốt, nhất là chổ volang, tap lo. Sau đó, lấy bịt omo 1kg ra quậy đều lên, cũng tưới từ trong tưới ra, từ trên tưới xuống; Lấy cái miếng xanh ( Cái mà mấy mợ hay dùng chà xoong nồi ), chà thật mạnh vào mấy chổ sơn trắng, xịt nước sạch lại ( có thể dùng lavie ), lấy máy sấy tóc, sấy cho e nó.
Đó, Bác phải làm vậy, xe mới dẹp được.
Chúc Bác thành công.
đọc còm men của bác mà em cười muốn đau bụng luôn.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Chào các bác chả là mấy ngày nay cứ mỗi lần e rửa xe xong đi đâu về là chiếc xe iu vấu của e lại bị phủ một lớp đất cát dơ kinh khủng mà xe em lại là xe màu trắng nữa :(( không rửa thì nhìn chiếc xe kg muốn đi luôn mà còn rửa nhìu qá thì e nghe nói là không tốt :(( Hk biết có bác nào giống em hk ???
Có Bác nào có kinh nghiệm trong việc bảo quảng xe trong mùa mưa này chỉ giáo e với :)) e mới có xe nên còn ngu ngơ lắm ợ :)))
đi về trời mưa, múc nước máy tạt cho em nó 1 gáo cho trôi nước mưa tránh ố sơn.
còn dơ thì rửa thôi, để dơ đi cũng được chờ giữa mùa mưa hay có Hạn Bà Chằng rồi rửa luôn cho nó được lâu lâu

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
đi về trời mưa, múc nước máy tạt cho em nó 1 gáo cho trôi nước mưa tránh ố sơn.
còn dơ thì rửa thôi, để dơ đi cũng được chờ giữa mùa mưa hay có Hạn Bà Chằng rồi rửa luôn cho nó được lâu lâu
Thêm 1 Bác không biết cách rửa xe rồi.

• Like
Reactions: ThanhdatBc