Thảo Luận Chung Mùa mưa tới rồi AE OS ơi!!!

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
RE: Mùa mưa tới rồi AE OS ơi!!!

ngoài ra, em xin bổ sung thêm: Trên những đoạn đường có những vũng nước (hay ao nước) giữa đường thì nhớ bật gạt nước ở tốc độ cao, hòng khi xe ngược chiều sẽ làm văng nuớc lên kính xe rấ nhiều dễ gây giật mình và sẽ không thấy đường (khỏang thời gian bao lâu thì tùy vũng nước bên kia lao lớn). Đoạn hay bị nhất là Cầu Sài Gòn (Bình Thạnh), Nguyễn Hữu Cảnh. Nếu giất mình mà đạp thắng thì còi chừng bị HUN đít nha. E xém bị ngày hôm qua [&:][&:]

Hạng F
14/9/04
9.907
28.669
113
Q3

Ừa, điểm đó ngay sở GTCC
Trích đoạn: tuanhfam

Giờ này thì còn nhiều điểm ngập. GTCC đang cố gắng năm tới TPHCM rút xuống còn 1 điểm ngập thôi.;)

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Trích đoạn: womandriving

Em thấy trời mưa là em đi lò dò, ko dám đi nhanh vì cái gạt nước làm tầm nhìn của em rất hạn chế, em đi làm về lúc 6h, trời mưa thì tối sớm, đèn xe em cũng tối, đèn đường thì chưa bật, mắt thì cận 3 độ. Mà sao cái gạt nước gạt xuống một cái thì kính xe nó lại bị mờ mờ ảo ảo các bác ạ, lúc ấy có ai đi bộ hay đi xe đạp tạt ngang là em lại giật mình. Chắc tại xe ko tốt phải ko các bác ?

Có 2 lý do bác ạh, thứ nhất là do cái lá lúa gạt nước của bác cần phải thay mới và thứ 2 là đèn xe của bác nên lắp bóng plus 50 của Narva:D:D:D

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: reddevil

Em nhớ là trong forum của mình có bác nào đó đã post bài về xử lý khi xe bị ngập nước. Nhưng mà em tìm hoài hổng thấy[>:]. Bác nào tìm được thì post lại cái link để AE tham khảo. Rất hay đó các bác ạh;););)
Đây này bác ơi! http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=320335

Thanks bác Tuandq nhiều hén. Bài này đúng là cẩm nang cần thiết cho AE trong mùa ở SG:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: corolla95
Ừa, điểm đó ngay sở GTCC
Giờ này thì còn nhiều điểm ngập. GTCC đang cố gắng năm tới TPHCM rút xuống còn 1 điểm ngập thôi.;)
...mà Sở GTCC ngay sau lưng 86 Lê Thánh Tôn Q1

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Sẵn đây pác nào biết cho em hỏi với. Hồi xưa cái xe nhập đời ơ kìa của em, cái cần gạt nước nó gắn thêm cái miếng gì đó ở trên kg biết để làm gì. Xe sau này của em (VN lắp) thì lại kg có. Theo em nghĩ có phải để cho nó nặng nếu xe mình chạy vào đường xấu tưng tưng thì lúc nào gạt nước cũng bám vào kính lái kg?

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Mùa mưa tới là em thấy rằng trước mắt là tiền rửa xe tăng lên cao đê :(

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.288
113
49
TP.HCM

Trích đoạn: corolla95

Ừa, điểm đó ngay sở GTCC

Hehe... em biết điểm ngập đó ở đâu rồi. Nếu bác giở bản đồ VN ra, thấy chấm tròn ghi Thành Phố Hồ Chí Minh, thì đó là điểm ngập duy nhất đấy bác ạ :D

Mùa mưa, nhớ mua Clear view xài nhe các bác ơi :)

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Chính xác thì các điểm ngập sẽ hoà vào thành 1 điểm. Em nhớ lại chuyện 1 bệnh nhân bị viêm bao tải, 3 lỗ nhỏ, sau khi chữa bệnh gần 1 tháng, đến khám chỉ còn 1 lỗ. Kết quả là 3 lỗ nhỏ giáp mí thành 1 lỗ chà bá!!!:D:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Mưa tránh trắng >< Nắng tránh đen Em cũng học từ OS :D