Hạng D
9/2/18
3.561
5.348
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Cx8 a có phanh đồ tự động mà, bật lên hỗ trợ thêm là ổn áp a!
Như e chạy 15 năm nay, ko có adas hỗ trợ gì vẫn bào 500k km an toàn = kỹ thuật knghiem cá nhân đây thây :D
Thì có hơn ko chứ ko hẳn tin vào chúng nó! Giờ lên là chạy chứ lười vọc vạch lắm, nhìn km mà đổ xăng thoai.
Ngán mấy mợ bám sát đuôi thôi, có chuyện muốn đạp thắng phải lo nhìn nó ko hà

Hạng C
23/11/09
556
628
93
HCM
Bật đèn gầm & đèn sương mù sau, giảm tốc độ.Đèn Hazard chỉ bật khi có tình huống khẩn cấp thôi.Ý kiến riêng.

• Like
Reactions: phu gia and CuBiMi
Hạng F
3/10/15
10.560
12.952
113
Thì có hơn ko chứ ko hẳn tin vào chúng nó! Giờ lên là chạy chứ lười vọc vạch lắm, nhìn km mà đổ xăng thoai.
Không hẳn tin vào chúng nó là sáng suốt.
Bác nói đúng hoàn toàn.
Cái đó đang đi bình thường thì nó thắng làm như hay lắm, xe máy đi gần mũi tí nó cũng thắng, oto lạng sát tí nó cũng thắng rầm rầm!
Rồi khi nguy hiểm thật chắc bố lý do lý trấu mà không thắng đâu!!
Tin nó thì về bán nửa căn nhà tổ

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
26/8/11
87
626
83
Mưa mà to khiếp quá thì ADAS cũng bó tay. Radar sẽ báo bị chặn và chức năng này sẽ bị tạm khóa. Em bị rồi. Nhưng mưa lớn mà chưa đến mức khủng bố thì ADAS rất ngon.
Cx8 a có phanh đồ tự động mà, bật lên hỗ trợ thêm là ổn áp a!
Như e chạy 15 năm nay, ko có adas hỗ trợ gì vẫn bào 500k km an toàn = kỹ thuật knghiem cá nhân đây thây :D

Hạng B2
30/10/18
119
134
46
Phải chạy, không có tấp lề.
Tấp lề là bị tông chết, đặc biệt ở các cao tốc 2 làn bây giờ.
Còn vừa chạy vừa hazard là sai nhưng bắt buộc phải làm thôi vì mấy đứa khác nó làm vậy, và ý của nó khi mở hazard là nó nói nó chạy chậm lắm, xe sau cẩn thận.
Cứ thế thôi.
Em thì mưa quá to thì cứ tắp lane khẩn cấp chắc cú. Mà hỡi ôi nhìn cmt của bác em mới giật mình vụ cao tốc 2 lane. Ối giồi ôi nguy hiểm

Hạng F
22/7/13
9.125
42.071
113
Nó bị vô hiệu hoá anh ạ do môi trường ko thuận lợi :D
Sếp IT lại troll mình roài, hệ thống adas có 1.0; 2.0; 3.0 mà! Hệ bọn H&K thì mỗi cảm biến Lidar chên kính lái, hoạt động ổn ở thời tiết bthuong, nhưng vẫn ko ổn ở những tình huống test! Thế nên ngoài lidar ra còn 1 con quét, nó nằm ở logo 3D ấy, bọn Lexus, Mazda, Honda a sẽ thấy, còn Beijing X7; Ford nằm ở cản xe quét nữa, nên … à mà thoy! :D

• Like
  • Haha
Reactions: PMH82 and wormym
Hạng F
22/7/13
9.125
42.071
113
Ổn a! Vì hệ thống Maz ko êm ko tin đc!

Mưa mà to khiếp quá thì ADAS cũng bó tay. Radar sẽ báo bị chặn và chức năng này sẽ bị tạm khóa. Em bị rồi. Nhưng mưa lớn mà chưa đến mức khủng bố thì ADAS rất ngon.
à xe a phải có hệ thống tốt, chứ như bọn Nhựt hạng 2 hay Hèng thì thua!
p/s1: Nhật hạng 1 có nhõn 3 thằng Toy-Nis-Hon
p/s2: chả thằng nào cam đoan h/động tốt ở thời tiết xấu cả, nhưng nó hơn khi thời tiết xấu vẫn hỗ trợ 1 phần người lái … ko thì hãng ăn cho đủ nếu chém gió quá mạng như bọn Hèng

• Like
Reactions: PMH82 and wormym
Hạng C
21/7/20
879
11.212
93
Ổn a! Vì hệ thống Maz ko êm ko tin đc!

à xe a phải có hệ thống tốt, chứ như bọn Nhựt hạng 2 hay Hèng thì thua!
p/s1: Nhật hạng 1 có nhõn 3 thằng Toy-Nis-Hon
p/s2: chả thằng nào cam đoan h/động tốt ở thời tiết xấu cả, nhưng nó hơn khi thời tiết xấu vẫn hỗ trợ 1 phần người lái … ko thì hãng ăn cho đủ nếu chém gió quá mạng như bọn Hèng
Anh yên tâm nó hộ trợ, là tính năng phụ giúp mà nên nhà sx ko lo lắm vụ kiện này, vf8 tính năng đưa tới hẳn giường là 1 ví dụ :D
honda sensing có tính reliability và effectiveness nhỉnh hơn, nhưng ko đáng kể, đặc biệt kiểu điều kiện mưa trắng như trên, vì lidar/camera đều bị ảnh hưởng, tín hiệu ko chuẩn mực nó sẽ tạm dừng tính năng và cảnh báo
Nếu honda rơi vào như trên mà vẫn bt thù honda quá dữ và quá tự tin, nếu là em làm kinh doanh thì em OK với việc cảnh báo và tạm dừng chức năng haha

Hạng F
22/7/13
9.125
42.071
113
Anh yên tâm nó hộ trợ, là tính năng phụ giúp mà nên nhà sx ko lo lắm vụ kiện này, vf8 tính năng đưa tới hẳn giường là 1 ví dụ :D
honda sensing có tính reliability và effectiveness nhỉnh hơn, nhưng ko đáng kể, đặc biệt kiểu điều kiện mưa trắng như trên, vì lidar/camera đều bị ảnh hưởng, tín hiệu ko chuẩn mực nó sẽ tạm dừng tính năng và cảnh báo
Nếu honda rơi vào như trên mà vẫn bt thù honda quá dữ và quá tự tin, nếu là em làm kinh doanh thì em OK với việc cảnh báo và tạm dừng chức năng haha
Mà xe mình đi còn ko có gi hết, chỉ loa đài, mái lạnh hết dồi cũng có sao đâu! Hí hí!

Hạng C
21/7/20
879
11.212
93
Mà xe mình đi còn ko có gi hết, chỉ loa đài, mái lạnh hết dồi cũng có sao đâu! Hí hí!
Nhưng trắng trời như trên đi thì về tới nhà thành mắt ma cà rồng thật à
Mưa to thực sự nguy hiểm nhất đang giữa cao tốc :D

• Haha
Reactions: porche911gt3