Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Chào các bác,

Nhà em mới bán City, tính tiếp tục trả góp "lên đời" xe 7 chỗ. Ngắm nghía đi lại chắc chỉ chọn các dòng MPV 7 chỗ trong tầm 600 - 700 triệu.

Nhu cầu chủ yếu em đi lại hằng ngày từ Q2 lên Q3 làm việc. Đi về quê Nha Trang 3-4 lần/năm. Đi chơi gia đình năm 1-2 leo Đà Lạt. Mỗi lần đi cũng 6,7 người.

Em tham khảo thì thấy một số lựa chọn ưng ý là Mitsubishi Xpander, Suzuki XL7 và Toyota Veloz.
Các bác nào có kinh nghiệm về các dõng xe trên tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác.

View attachment 2765941*Ảnh minh họa
Anh đi xa thì chọn X, nó đỡ ù nhưng lái chán
Mà xe truớc của a là City thì nên chọn X vì đã quen với CVT rồi
Chuyển qua 2 xe kia sẽ thấy bối rối

• Like
Reactions: Hunter_
Hạng D
16/11/20
2.653
7.911
113
37
Có gì đó sai sai trong bài viết của anh.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.978
133
Mua xe cũng có nhiều ý theo thương hiệu theo sở thich cá nhân thich xe nào mua xe đó, mình chọn xe thứ nhất tiền có bao nhiêu trong tầm giá xe nào ổn, cũng đi nhiều dòng xe hiểu biết chút nên biết xe nào ổn tốt đúng ý mình, lúc đầu định lấy veloz cho cái gì đó nó mới lạ nhưng đến khi xem và test driver rồi chay qua lái thử xpander cọc luôn, xe nào cũng có ưu nhược riêng chấp nhận cái nhược của nó thì sử dụng. Sale bán xe cho mình khõi tư vấn nhắn tin gọi điện chỉ quan trọng cái giá tốt để chốt.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/4/22
14
7
3
34
bác thớt ra showroom hoặc thuê xe dv chạy thử nha

Hạng D
8/1/19
1.583
2.220
121
tầm này thì trải nghiệm 3 con k khác nhau nhiều đâu , có chăng là hợp nhãn con nào hơn thôi ! nếu k ngại xe cũ thì Ỉn cũng là 1 lựa chọn hay, dù gì cũng rộng rãi và đống cơ to hơn 3 con kia ( ồn và Ù thì chắc như nhau ), 700 thì có thể nghía qua Outlander di gd thì êm ái hơn .

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
tầm này thì trải nghiệm 3 con k khác nhau nhiều đâu , có chăng là hợp nhãn con nào hơn thôi ! nếu k ngại xe cũ thì Ỉn cũng là 1 lựa chọn hay, dù gì cũng rộng rãi và đống cơ to hơn 3 con kia ( ồn và Ù thì chắc như nhau ), 700 thì có thể nghía qua Outlander di gd thì êm ái hơn .
Ý a là cái xe vừa ù vừa hao xăng đó hả a
Ỉn
Sao thấy tội ng nhà ngồi băng sau ghê lun á

Hạng D
8/1/19
1.583
2.220
121
Ý a là cái xe vừa ù vừa hao xăng đó hả a
Ỉn
Sao thấy tội ng nhà ngồi băng sau ghê lun á
ờ, ko hiểu sao con ỉn nó bị bịnh ù khó tả, cơ mà rộng rãi thì vẫn thoải mái hơn !

Hạng D
22/1/19
4.070
6.728
113
X đi xa đỡ ù hơn thì đúng rồi. Nhưng mà X mới vẫn xài AT4 chứ không có chuyển qua CVT đâu bác. Nói chung thì đi vẫn mượt chứ chưa tới nỗi nào. Nhược điểm là đi nhanh (trên 80km/h) thì tua máy hơi cao, anh nào hay nhìn vô đồng hồ suy xét này kia thì chắc sẽ có cảm giác xót xe. Mấy anh đó nên mua Veloz/Avanza để đỡ xót cho cái máy, còn những cái khác có xót hông thì em hổng biết ...
p/s: thớt nên tìm cách thuê xe tự lái hoặc "mượn" của đại lý gì đó, đi cả 3 con quãng đường chừng vài chục km, kiếm đường xấu xấu chút mà đi, với chở theo gia đình ngồi băng ghế cuối. Trải nghiệm từng con rồi ra quyết định. Chứ bác nghe mọi người ở đây nói, nhiều khi mua xe xong về bác lại suy nghĩ "không biết mình có chọn sai không" nữa đó.