Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
Tối qua em vừa bị thổi ở ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh vì tội không bật pha (chỉ bật đèn gầm). Mấy anh xxx nói lỗi không bật pha này phạt 500K, sau đó thấy em có vẻ ăn năn hối lỗi nên ghi cho em cái biên bản: điều khiển xe sai làn đường, thu giấy đăng ký 1 tuần và nộp phạt 300K.
Nộp phạt thì em cóc sợ vì xe cũng ít đi tuy nhiên em rất lăn tăn liệu cái lỗi quên bật pha có đến 500K không? Liêu các chú xxx có gài mình quả lỗi đi sai làn không nhỉ?

Bác nào bị lỗi này rồi chia sẻ cho anh em để lần sau biết mà còn chiến đấu cho đúng luật!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Mức phạt cho lỗi quên bật pha?

Em không rõ.. chứ lúc còn bấm lỗ thì lỗi này sẽ bị 1 lỗ đấy.. :D Nói chung biết điều thì gặp nhiều may mắn. :D

Hạng D
5/1/08
1.570
27.338
113
Saigon

Còn nhớ khi còn học lái xe hay hỏi GV lỗi vi phạm này thì bị phạt như thế nào?
Đáp : cứ thử bị phạt một lần thì nhớ ...đến già:(
Giấy trắng mực đen đây nè:

5. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
b) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; chuyển hướng đột ngột ngay trước đầu xe khác;
c) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau về ban đêm;
d) Tránh xe không đúng quy định; không nhường đường theo quy định tại nơi đường hẹp, đường dốc, nơi có chướng ngại vật;
đ) Xe không được quyền ưu tiên sử dụng tín hiệu còi, cờ, đèn của xe ưu tiên;
e) Không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên;
g) Quay đầu xe tại nơi đường bộ giao cắt đường sắt; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe tại nơi đường bộ giao cắt đường sắt;
h) Xe ô tô kéo theo từ hai xe ô tô khác trở lên; xe ô tô đẩy xe khác; xe ô tô kéo xe thô sơ, mô tô, xe gắn máy hoặc kéo lê vật trên đường; xe kéo rơ-moóc, sơ mi rơ-moóc kéo theo rơ-moóc hoặc xe khác;
i) Chở người trên xe được kéo, trừ người điều khiển;
k) Không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

NĐ146 đây:
Điều 8:...

5. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

....
c) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau về ban đêm;

Vậy là bác may wá rồi gặp xxx lương thiện - chắc bị ảnh hưởng bởi cờ xí của Đại Lễ Phật đản.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

trời ạ. bác nói thế.... đi trong thành phố sao bật pha?!?!?! bác quên bật đèn cốt chứ quên bật fa hồi nào, còn đèn bác mở đó là đèn đờ mi sáng lùng mùng...

đi xe hơi mà ko fân biệt đc fa cốt thì chết em

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Cảm ơn các bác chỉ dạy, em cũng vừa down cai NĐ146 về xong lần sau in ra mang theo xe luôn :D
Đúng là các chú xxx tốt thật, hối hận quá

@bác bestwest : bác bắt bẻ em ghê quá
, ngày xưa em thi ĐH được có 4,5 Văn thôi nên trình bày nó hơi lủng củng, ý em là cái đèn fa ợ!
Đúng là kinh nghiệm nhớ đời, lên xe đã nhớ bật đèn đầy đủ rồi, đi đường chui vào trong hẻm phải để đèn đờmi cho người ta đỡ kêu, lúc phi ra đường cũng cẩn thận đá hình cái táplô thấy báo sáng đèn rồi mới đau chứ lị. Sao nhà sx nó không làm thêm môt cái đèn báo hiệu khác nhẩy?

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Bạn có thể câu thêm được, Vd như đèn báo đơmi.
Trích đoạn: Yip

đường chui vào trong hẻm phải để đèn đờmi cho người ta đỡ kêu, lúc phi ra đường cũng cẩn thận đá hình cái táplô thấy báo sáng đèn rồi mới đau chứ lị. Sao nhà sx nó không làm thêm môt cái đèn báo hiệu khác nhẩy?

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

E cũng từng bị dính một quả, hồi đó đang đi em Jolie cũng chỉ bật đèn sương mù, bị túm ngay ngã tư Quán Sứ - Hai Bà Trưng. Xuống xin xỏ ỉ ôi một hồi, thế là thoát. Tóm lại là cứ đi xe Mer có tự động bật pha khỏi lăn tăn mấy vụ này :D

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
51
HCM

Cuối năm rồi em cũng từng 1 lần đãng trí quên mở đèn (chỉ mở demi) khi chạy trên đường Nguyễn Huệ, 2 chú bồ câu đang đứng ngay bùng binh hùng hổ phi ngay ra giữa đường chặn lại mà không cần đợi em tấp vô lề, khi em hạ kiếng thò đầu ra hỏi có chuyện gì thì 1 chú lại nhẹ nhàng bảo "anh nhớ mở đèn xe lên nhé" rồi khoát tay cho đi. Xe em Camry lúc í chẳng có dấu hiệu gì đặc biệt như trường hợp bác haichien, chắc tại em "ăn ở hiền lành" chăng?

Hạng B2
12/1/08
136
0
16

Hôm trước đang chạy trên đường NVL cũng bị 1 chú xxx ngoắc lại. Em biết ngay là lỗi quên bật đèn. Sau khi xem giấy tờ xong em dúi ngay 100K. Lúc đó em cũng chẳng biết giá phạt là bao nhiêu. Bây giờ đọc cái thớt này mới thấy mình lucky quá. chú xxx đó cũng chẳng có ý kiến gì, chỉ bảo lần sau cẩn thận hơn thôi