Hạng B2
1/4/05
414
8
18
RE: Mức phạt cho lỗi quên bật pha?

Tôi thấy chỉ quên bật đèn khi trời nhá nhem tối sáng hoặc đi trong TP có nhiều đèn đường. Chứ đi khúc đường tối, không thấy đường đi là ai cũng phải nhớ đến đèn ngay. Cho nên theo tôi lỗi này không nặng lắm.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
45
Tp mang tên Bác

lúc trước em đi con Mondeo 2.5 nó có cảm biến tự động bật đèn khi trời tối, chui qua trạm thu phí nó bật lên, lúc đó trời còn sáng thò tay lên tắt cái lát nữa nó k thèm bật tự động nữa, bị XXX hỏi tội => xe có photo cell cũng quên k bật đèn như thường [8D][8D][8D]

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Trích đoạn: bestwestnmq

trời ạ. bác nói thế.... đi trong thành phố sao bật pha?!?!?! bác quên bật đèn cốt chứ quên bật fa hồi nào, còn đèn bác mở đó là đèn đờ mi sáng lùng mùng...

đi xe hơi mà ko fân biệt đc fa cốt thì chết em
Đúng đấy bác ah! phải phân biệt pha- cot , và phải hiểu lúc nào bật và bật cái gì không thì chết em .

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Trích đoạn: Yip

Tối qua em vừa bị thổi ở ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh vì tội không bật pha (chỉ bật đèn gầm). Mấy anh xxx nói lỗi không bật pha này phạt 500K, sau đó thấy em có vẻ ăn năn hối lỗi nên ghi cho em cái biên bản: điều khiển xe sai làn đường, thu giấy đăng ký 1 tuần và nộp phạt 300K.
Nộp phạt thì em cóc sợ vì xe cũng ít đi tuy nhiên em rất lăn tăn liệu cái lỗi quên bật pha có đến 500K không? Liêu các chú xxx có gài mình quả lỗi đi sai làn không nhỉ?

Bác nào bị lỗi này rồi chia sẻ cho anh em để lần sau biết mà còn chiến đấu cho đúng luật!
Theo em các chú xxx đứng ở chốt này khá tốt, đúng là công bộc của nhân dân:) Có lần tối em đi đón vợ bị trễ, vượt đèn vàng thì bị tuýt lại, năn nỉ 1 hồi thì được chuyển thành lỗi đi sai làn đường, năn nỉ nữa thì chuyển xuống lỗi đậu sai vạch qui định! Em lại tham, xin xuống lỗi ko cài dây an toàn thì các chú bảo là tối trời quá (khoảng 19h), ai mà thấy anh có đeo hay ko nên ko ghi vậy được. Tổng thiệt hại của em là 80k cho cái biên bản này ạ:)

Hạng B1
11/7/07
91
1
8
SaiGon

Hồi nẵm em cũng bị lỗi này , bị 1 lần là nhớ nên không bị nữa ,
lúc đó xxx nói lỗi này là bấm lỗ ... nói chuyện tình cãm mấy chú cho đi hì hì
bây giờ phạt vậy cũng nhẹ hơn là bấm lổ :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Mức phạt cho lỗi quên bật cốt?

Các bác chú ý 1 điều nữa là: sau 18h mà chưa bật đèn cốt là cũng bị phạt đó, mặc dù lúc đó có thể trời còn sáng :D;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Lâu nay em thì cứ đợi trời tối mới bật cốt .Rút kinh nghiệm thôi :D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: benny300

Lâu nay em thì cứ đợi trời tối mới bật cốt .Rút kinh nghiệm thôi :D

e cứ sau 5h chiều là bật tất cả lên, miễn sao người ta dễ thấy mình khi trời quáng gà, an toàn cho mình trước [8D][8|]

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: anacoda

Còn chạy ban ngày mà bật đèn có sao k các bác? ;)

có, coi chừng vô lộn ks :D;):)