Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Mức phạt cho lỗi quên bật cốt?

Bác cho em địa chỉ đi, em mail cho nè :D;)

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Em thấy bác Buglover nói đúng đấy ạ, chuyển pha sang cốt, nhưng mình vẫn có thể soi đường = cách giữ cần gạt đèn 1-2s (như đá pha, nhưng lâu hơn), chỉ 1-2s bác cũng có thể quan sát và đánh giá được quãng đường trước mặt.
Tất nhiên giả định là tình huống đường trước mặt là đường thẳng, chứ bác nào chạy đêm đường quanh co 8-90 thì em hông biết. :D:D:D

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

May mắn cho em qua !
Em vừa vượt đèn đỏ(Vàng bật sang đỏ) + Không mở đèn.2Chú XXX chạy xe theo,chỉ vào lề...Cuối cùng em chi 1xị.Cho đi.
Em tính chi 1/2 xị rùi đó chứ.Nhưng nghĩ lại xe 2B đã thế rùi.Mà 4B + 2tội > 1/2 Xị.:D:D:D
Nhưng phải khóc hơi bị thảm !
Nghĩ tại sao cho XXX ăn nhiều?Để tiền làm từ thiện hay hơn nhiều,nếu trả giá được thì cố gắng thôi.
:D:D:D:D:D

Tập Lái
11/1/08
38
0
0

Trích đoạn: AntonN

Em thấy bác Buglover nói đúng đấy ạ, chuyển pha sang cốt, nhưng mình vẫn có thể soi đường = cách giữ cần gạt đèn 1-2s (như đá pha, nhưng lâu hơn), chỉ 1-2s bác cũng có thể quan sát và đánh giá được quãng đường trước mặt.
Tất nhiên giả định là tình huống đường trước mặt là đường thẳng, chứ bác nào chạy đêm đường quanh co 8-90 thì em hông biết. :D:D:D
thế cũng được nhưng theo em đượcu biết là các bác tài bắc nam dùng cách nháy đèn liên tục.làm như thế cho xe sau của xe đối diện mình biết rằng đang có xe ngườc chiều.và 1 điều quan trọng nữa các pacs nên lưu ý nếu có thể xin các pac hay nhường đường cho xe vượt đối diện mình vi nhiều bác cứ nghĩ thằng vượt nó sẽ nhường nên cứ phần đường mình mà đạp còn thăng kia nghĩ mình sẽ nhường nên cố mà vượt đến lúc chạm măt nhau bác tài cứng thì còn đỡ chứ em nào mới lấy bằng run tay lái phản xạ bậy ba là tai nạn xảy ra ngay ,em nghe nói rất nhìu vụ như thế và chính bản thân em cũng có đôi lần chạm mặt với tình huống này.cũng may nhờ kinh nghiệm học được từ những bác tài xe tải nên em tránh cho tui nó vuợt cho rồi.ko sao cả chậm vài giây nhưng đi đến nơi về đến chốn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: mazda Dai Loc

và 1 điều quan trọng nữa các pacs nên lưu ý nếu có thể xin các pac hay nhường đường cho xe vượt đối diện mình vi nhiều bác cứ nghĩ thằng vượt nó sẽ nhường nên cứ phần đường mình mà đạp còn thăng kia nghĩ mình sẽ nhường nên cố mà vượt đến lúc chạm măt nhau bác tài cứng thì còn đỡ chứ em nào mới lấy bằng run tay lái phản xạ bậy ba là tai nạn xảy ra ngay ,em nghe nói rất nhìu vụ như thế và chính bản thân em cũng có đôi lần chạm mặt với tình huống này.cũng may nhờ kinh nghiệm học được từ những bác tài xe tải nên em tránh cho tui nó vuợt cho rồi.ko sao cả chậm vài giây nhưng đi đến nơi về đến chốn.
Tay lái non thì nhường đường cho người ta, nghĩ cái giề!!

Tập Lái
11/1/08
38
0
0

Tay lái non thì nhường đường cho người ta, nghĩ cái giề!!
[/quote]
ai cũng nghi như bac thì nói làm gì.ý em la nhìu lúc 2 bên cứ nghĩ bên kia sẽ nhường mình còn bên này sẽ nghĩ thằng kia sẽ nhường cuối cùng chẳng ai chịu nhường và kế đến là luợm xác.nghe cánh bác tài đường dài nói cái vụ thứ 6 /13 của đoàn cứu trợ Quận Phú Nhuận là cũng do nguyên nhân như thế đó bác ah

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/4/08
91
0
6
chamsocgiadinh.com

Xe em mấy hôm trưứoc mất đèn cốt bên trái đi tòan phải giương pha, mong các bác thông cảm [8D]