Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi
tuần vừa rồi em mua bộ thảm chân (400k), 1 mặt bằng cao su màu sắc sặc sỡ, 1 mặt dạng nỉ. khi mua ko để ý, đến khi về nhà thấy mùi cao su nồng nặc rất khó chịu. em đã phơi nắng mấy buổi hy vọng giảm mùi đi nhưng ko đỡ. các bác có cách nào giúp em. thanks

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội
RE: mùi cao su của tấm thảm chùi chân

Cái mùi này không hết được đâu, trước đây tôi đã phải bỏ một bộ rồi. Các bác rút kinh nghiệm khi đi mua một số thứ như bọc tay lái, lót sàn... kẻo phải bỏ đi vì những mùi khó chịu.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: tuyenvpt

Cái mùi này không hết được đâu, trước đây tôi đã phải bỏ một bộ rồi. Các bác rút kinh nghiệm khi đi mua một số thứ như bọc tay lái, lót sàn... kẻo phải bỏ đi vì những mùi khó chịu.
Giường ngủ trong mấy cái Hotel mini 150 ngàn/ đêm : nhiều phòng cũng xài nệm cao-su như vậy. Phải đổi nệm, đổi phòng, hoặc đổi cả...Hotel :D

Hạng B1
2/8/05
82
2
8

Em cũng mới "rước" về 1 bộ i hệt bác tả. MK tưởng là ngon ăn, lúc đầu có vẻ êm chân. Không ngờ đi 1 lúc phát hiện ra cái mùi (nhựa tổng hợp của Tàu). Em cũng phơi nắng mưa 1 tháng rồi mà vẫn không giảm tí nào, nó ăn vào máu roài. Em dùng nó làm chiếu lúc tí toái xe, để đồ nghệ...tiện, vì nó màu đen. Chứ vứt đi thì phí, dùng thì không được đâu.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Bác đem ngâm nước xà bông (OMO càng tốt:)) 3 ngày thử xem. Em thấy có hiệu quả đấy, đừng vứt, phí lắm.

Hạng B1
2/8/05
82
2
8

Không nhất thiết là thảm đâu, bất cứ thứ gì định để trong khoang lái. Hãy kiểm tra thật kỹ mùi miếc, kinh nghiệm của em là nếu có mùi, lúc nào cũng sẽ có. Để trong không gian chật, mùi nó càng tợn. Vì để đến tay mình, nó đã qua kha khá thời gian để thông hơi rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/9/06
8
0
0
67
www.hovuvo.com

Có một cách các bạm làm thử. Dùng máy ô zôn: Đặt máy trong xe, cho nồng độ ô zôn cao nhất khoảng 1giờ. Ô zôn khử mùi mạnh lắm. Nhà tôi có tấm rèm đứng mùi nhựa quá trời. Đóng cửa phòng chạy máy ô zôn một giờ hết sạch. Tôi hút thuốc trong xe, mùi quá trời. dùng máy ô zôn chỉ 5 phút là sạch bách. Chúc các bạn thành công