1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Vần đề là cái động cơ. N360 không khó, nhưng cần tì mỉ. Ẩu một chút là máy kêu ngay. Khi họ làm máy ,bác cần ở đó để thợ cần thậm hơn.

Hạng B2
22/11/10
222
12
0
@381ti: Vài hình ảnh trước đây về xe n360 của bác nè (Khi em này còn ở chung với chiếc màu đỏ mình cũng có vài tấm nhưng không có post lên đây):
-Ở đây: http://www.otosaigon.com/...Group-m2832029-p3.aspx
-Ở đây nữa: http://www.otosaigon.com/forum/Honda-n360-Japanesse-Kei-Car-Club-m2693709-p3.aspx

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
318ti nói:
Bác cowardsp, em chỉ mua những thứ bắt buộc phải thay thế hoặc những gì không còn original, cái gì dùng được em vẫn dùng. Đa số phụ tùng em mua về đều là hàng cũ tháo ra từ xe. Một số bộ phận là hàng mới hoàn toàn, vẫn được gói trong bao bì của Honda như cách đây 40 năm, loại này còn nhưng hiếm và đắt.

như vậy cốt cam và piston là mới 100% hay tháo ra bác? chúc bác sớm hòan tất dự án trùng tu em nó

Hạng C
22/6/06
976
5
18
truong195 nói:
Vần đề là cái động cơ. N360 không khó, nhưng cần tì mỉ. Ẩu một chút là máy kêu ngay. Khi họ làm máy ,bác cần ở đó để thợ cần thậm hơn.
Em cám ơn bác đã nhắc nhở. Thợ làm máy chính là chủ của gara luôn, bác này với em là chỗ rất thân thiết nên em không sợ bị làm ẩu. Hơn nữa thợ ở đây còn là những người cực kỳ yêu nghề và trách nhiệm nên em lúc nào cũng yên tâm khi đem các xe khác đến sửa chữa, dù bác chủ có ở đấy hay không. Tất nhiên là em cũng sẽ nhúng tay vào làm nữa chứ, nếu không trực tiếp làm thì mất đi một nửa sự thú vị rồi.

@ Cowardsp: Trục cam là hàng cũ nhưng gần như mới, pistons và piston rings là hàng mới 100% bác ạ.

@ Bác Đức: em đã nhận được PM của bác, cả 2 địa chỉ thường trú của bác đều gần chỗ em, khi nào có thời gian thì anh em mình gặp nhau cafe nhé. Xe của em đang nằm ở gara Goodi số 59 đường Xuân La, ngay gần nhà bác. Lúc nào rảnh mời bác qua chơi xem xe luôn.

Hạng B2
2/5/08
215
2
18
318ti nói:
truong195 nói:
Em cám ơn bác đã nhắc nhở. Thợ làm máy chính là chủ của gara luôn, bác này với em là chỗ rất thân thiết nên em không sợ bị làm ẩu. Hơn nữa thợ ở đây còn là những người cực kỳ yêu nghề và trách nhiệm nên em lúc nào cũng yên tâm khi đem các xe khác đến sửa chữa, dù bác chủ có ở đấy hay không. Tất nhiên là em cũng sẽ nhúng tay vào làm nữa chứ, nếu không trực tiếp làm thì mất đi một nửa sự thú vị rồi.

@ Cowardsp: Trục cam là hàng cũ nhưng gần như mới, pistons và piston rings là hàng mới 100% bác ạ.

@ Bác Đức: em đã nhận được PM của bác, cả 2 địa chỉ thường trú của bác đều gần chỗ em, khi nào có thời gian thì anh em mình gặp nhau cafe nhé. Xe của em đang nằm ở gara Goodi số 59 đường Xuân La, ngay gần nhà bác. Lúc nào rảnh mời bác qua chơi xem xe luôn.

@ Bác 318ti: chiều nay đi làm về em ghé qua 59 Xuân La nhé. Em có biết Mr.Đức ở đó. Nếu chiều nay bác cũng về đấy em rủ luôn bác Havaki đi em 360 của bác đấy về đó luôn.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
em này theo em biết thì đồng hồ tốc độ  N 360 là hình vuông.. dưng hình như củn có phiên bản đồng hồ hình tròn như xe bác

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
còn quan trọng là hệ thống lái và dàn nhúng nữa.. mấy món này hơi khó khôi phục à, nếu ko có hàng mới