vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Re: Nâng cấp một chút cho dàn gầm Escape

gallardo_thanh nói:
2 code cho phuộc trước em ko tìm ra chỉ có mỗi phuộc sau là có, mà sao giá rẻ bèo vậy nhỉ, có 50usd :D chắc mai em làm 2 cây hí hí

Cả bộ chỉ trên dưới 300$ (chưa ship) thôi bác :cool:

• Like
Reactions: LƠ MÁY BAY
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113

vpb nói:
gallardo_thanh nói:
2 code cho phuộc trước em ko tìm ra chỉ có mỗi phuộc sau là có, mà sao giá rẻ bèo vậy nhỉ, có 50usd :D chắc mai em làm 2 cây hí hí

Cả bộ chỉ trên dưới 300$ (chưa ship) thôi bác :cool:
ý em nói autorock bán cây sau có 50usd/cây, 1 cây nặng chừng 3-4kg ko bác

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

H&R & Sachs cho Escape có lẽ là option tốt/đáng tiền nhất. Trước đây em nâng gầm với lò xo OME cũng khá tốt nhưng cứng và xóc hơn trên đường không bằng phẳng.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43

dragon nói:
H&R & Sachs cho Escape có lẽ là option tốt/đáng tiền nhất. Trước đây em nâng gầm với lò xo OME cũng khá tốt nhưng cứng và xóc hơn trên đường không bằng phẳng.
Nếu thiên về đi đường xấu, OME mà đi với ARB NC145, NC146 thì chưa biết sao anh nhỉ :D

bridgehl4 nói:
Hôm nào bác VBP rãnh post các part number hay link mà bác order cho mình học theo nhá! Thanks bác!
Toàn bộ part em thay thế, em đều share part number rất rõ ràng rồi đó bác.

Hạng B2
26/5/08
321
114
43
tphcm

Em thắc mắc là sao bác không thay đồ chính hãng, không tốt hay không có hả bác Vpb?

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113

dragon nói:
vậy sachs đi êm hơn phải ko ạ :D ví dụ em lấy 4 cây sachs vậy em để lò xo zin được ko ạ, tại em thấy cái lò xo này 8 chục năm nữa cũng chưa hư nổi thay phí $. mà sao em tìm hoài ko ra hàng sachs cho 2 cây phuộc trước.

Hạng C
8/8/13
505
220
43

Vpb: thay cặp sachs trc phải thay cả rotuyn cân bằng hả bác ? 4 cây sachs trc và sau đó gắn vừa cho xe e ko nhỉ ? 330$ có ng vác về giùm cũng đáng để thay í chứ. Keke

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43

mrinuni nói:
Vpb: thay cặp sachs trc phải thay cả rotuyn cân bằng hả bác ? 4 cây sachs trc và sau đó gắn vừa cho xe e ko nhỉ ? 330$ có ng vác về giùm cũng đáng để thay í chứ. Keke
Dạo này biệt tăm đâu mà không thấy online, tưởng bị escape đè rồi, ka ka
.
Gắn vừa hết An ơi, toàn bộ khung gầm Escape 1st gen đều giống nhau hết.

gallardo_thanh nói:
vậy sachs đi êm hơn phải ko ạ :D ví dụ em lấy 4 cây sachs vậy em để lò xo zin được ko ạ, tại em thấy cái lò xo này 8 chục năm nữa cũng chưa hư nổi thay phí $. mà sao em tìm hoài ko ra hàng sachs cho 2 cây phuộc trước.
Lò xo zin ok bác ạ. Vài bác cũng nói sao lại phải thay lò xo zin, biết bao giờ nó hư? Chính xác là em thay để improve chứ ko phải vì nó hư (4 quả stock của em có lão đặt cướp rồi
)

Stock của escape là constant rate coil spring (tỉ số nén cố định). H&R là progressive rate coil spring, tỉ số nén thay đổi, trong điều kiện bình thường thì nén tương đương lò xo theo xe, trong những điều kiện "khắc nghiệt" khác khi ta đẩy tới giới hạn như như đi cua gấp thì nó stiffer, cứng hơn để bảo đảm handling xe vẫn được tốt.

Thật ra option để improve handling cho Escape ngon hơn nữa là dòng Lowering Sport kit của H&R (p/n 51601), giảm 1.5" chiều cao của Escape, giảm trọng tâm, giảm body roll, tăng cornering power hơn nữa he he, ở Mẽo thấy họ toàn gắn lowering kit.

Về dòng sport spring của H&R, tirerack đã test BMW 328i với 3 loại lò xo, theo xe, Eibach Pro-kit (nhãn hiệu góp mặt ở F1, Nascar...) và H&R Sport spring
http://www.tirerack.com/suspension/tests/eibach_hr_rd.jsp
Eibach và H&R cho điểm ngang nhau, nhưng chạy track thì H&R nhanh hơn vài phần trăm giây so với Eibach.

Hi vọng có bác nào gắn H&R Sport lowering kit cho Escape ở VN

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113

em cũng khoái vụ hạ gầm lắm :D xe nhìn cực sport nhưng khổ nỗi hạ gầm thì thường xe sẽ bị sốc, em có thử lancer gala hạ gầm bằng lò xo, nói thiệt là qua mấy cái gờ nó xóc tới nóc lun, còn lancer IO hạ gầm bằng coilover thì chạy khá êm. thích thì thích đó nhưng em ngại vụ xe bị sock :D mà quan trọng là em vẫn chưa tim được chỗ bán 4 cây sachs

Hạng C
8/8/13
505
220
43

vpb nói:
mrinuni nói:
Dạo này biệt tăm đâu mà không thấy online, tưởng bị escape đè rồi, ka ka 
.
Gắn vừa hết An ơi, toàn bộ khung gầm Escape 1st gen đều giống nhau hết.

Hehe, tóm lại thay cặp trc là thay luôn rotuyn đúng hem bạn ?