Hạng B2
15/9/10
187
197
43
bạn rối vì bạn mua xe cho mình nhưng lại nghĩ đến người đời. đừng nghĩ đến ai cả, xe của mình mình đi thôi, đầy người vẫn đang đi Mekong Escape Trooper và vui vẻ.. cũng khối ông đang đi Q7, GL đau đầu đấy. bạn xem túi tiền của bạn, và những tiện ích khi mua chiếc xe về nhà. Rõ ràng, STF hơn hẳn về giá trị thương hiệu so với Sorento 1 bậc. Nếu bạn đủ tiền mua ko phải vay mượn thì nên mua STF, còn nếu phải vay bank trả nợ thì quay về mua Sorento thôi. Bạn dùng xe đến năm 2025 thì Sorento 2015 với STF 2013 đều same chất lượng như nhau thôi, nhưng đi STF thì lợi hơn về nhãn hiệu.
Cảm ơn bạn. Đúng là mình sống vì người khác khá nhiều:) Thực tế là chính vì mình ít tiền nên cần cân nhắc kỹ và nghe nhiều lời khuyên của anh em. Sau đó sẽ có quyết định cho mình!

• Like
Reactions: khaipham07
Tập Lái
11/3/15
10
15
3
48
Sory, mình là thành viên mới but mình cùng thắc mắc giống các bạn. Chỉ khác là mình có dk mua cả san mới thôi. Mình theo dõi nhiều diễn đàn rồi but mình biết rằng trả góp có lợi hơn với điều kiện mình bây giờ. Thắc măc biểt hỏi ai? Riêng các bạn safe thì nên cố gắng pm mình nhé.

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Nếu bác không lăn tăn xe mới hay cũ thì múc em STF . Em đã chạy thử SO rồi, ồn kinh khủng còn thua cả EV máy dầu, máy bốc chậm, nút điều chỉnh âm thanh trên vô lăng kém tắm, hàng ghế thứ 3 chật. Được cái option nhiều, âm thanh cũng dc. Nhân viên viên bán hàng không có chiết khấu nên cứ bơ khách hàng luôn. Em đã coi SO, PJR sp, EVrest cuối cùng chọn Ft 2015.
Chúc bác có vợ 2 như ý nhé !
E cũng như bác ,khôg nhữg xem mà còn chạy thử nữa :so ,mit, evr, ft ,thêm em capt nữa( cùng7 chỗ& tầm $) cảm nhận của em: về option so/cap ngang ngửa-về vận hành mit hơn so xíu xíu - ft và evr em loại . Sau nữa em xem stfe CKD2015 ,thuyết phục đc v1 thêm $ , nhưg 2 f1 no OK ...... Haizza , bây giờ em đang chạy So2014 !em chỉ ân hận mình ko đủ $ để mua Q7 hay X6 thôi !

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Bởi vì nó là toyota mặc dù máy nó yếu, options ít, an toàn kém, trải nghiệm thì không có
Em thêm : bởi thấy nhiều ng chạy , sau này bán ko mất giá ,ko hư vặt - có gì mà hư ..........

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
em cũng ko rành nhưng đã từng chạy SO đời trước ở nhà nên khuyên bác vài điều : xe khá yếu , không bốc , dàn nhựa khá là nhanh xuống , xe khá là ăn lốp ( hình như là bệnh chung của mấy em gầm thấp như SO hay San hay s ý nhỉ ) ....
em nghĩ nếu bác là người dễ tính thì cũng khả thi , còn nếu bác muốn cảm giác lái tốt thì nên chọn PJ :)
Cám ơn bác , nhờ bác mà em biết so & san là xe gầm thấp ,và gầm thấp thì ăn vỏ . Kinh nghiệm và kiến thức của bác nên chia xẻ nha !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/9/10
187
197
43
Tình hình là em xem xe đến lần thứ 4 rồi. Và em nghiêng kha khá về Santa Fe vì càng ngắm càng mê ngoại thất của nó. Nội thất thì nói thật em vẫn không thích lắm vẻ cơ bắp gân guốc của San. Khả năng cao là em múc em này chỉ chờ sếp nhà duyệt thôi.

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Sò bây h dc ưu đãi nhiều lắm bác ! giảm 40 triệu ra xe chỉ 1041 triêu thôi ! tặng bác thêm bảo hiểm 1 năm Liberty lun.
e là Vũ bên Kia Nguyễn Văn Trỗi SDT : 0902802500
Mong dc làm việc vs bác
Bác nói sao chứ em ở HN lấy NEW SÒ CRDi 2014 hết 971t đã bao gồm BH Liberty và dán kính, thuế chức bạ là 116.520t, tiền bảng số là 20t. Nhớ ko nhầm là lấy cà vẹt hết 2t nữa, sơ sơ đã 1,1 tỉ rồi. Bác xem lại có nhầm nhọt gì giá rổ ko, chưa kể đăng kiểm và phí đường bộ nhé.

Hạng D
2/10/14
1.202
1.427
113
Tình hình là em xem xe đến lần thứ 4 rồi. Và em nghiêng kha khá về Santa Fe vì càng ngắm càng mê ngoại thất của nó. Nội thất thì nói thật em vẫn không thích lắm vẻ cơ bắp gân guốc của San. Khả năng cao là em múc em này chỉ chờ sếp nhà duyệt thôi.
Đã STF thì full là ok nhất. Chứ đang thấy HTC giảm giá bản thường. Mà chịu chi lên tới đây lấy full cho nó sướng.

• Like
Reactions: thaitang
Hạng B2
18/11/14
177
104
43
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác nói sao chứ em ở HN lấy NEW SÒ CRDi 2014 hết 971t đã bao gồm BH Liberty và dán kính, thuế chức bạ là 116.520t, tiền bảng số là 20t. Nhớ ko nhầm là lấy cà vẹt hết 2t nữa, sơ sơ đã 1,1 tỉ rồi. Bác xem lại có nhầm nhọt gì giá rổ ko, chưa kể đăng kiểm và phí đường bộ nhé.
Dạ bác ơi E trong TP HCM thuế trước bạc có 10%, phí đăng ký biển số 2.000.000 à bác !