Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Em cũng đang đầu tư đất nền tại khu vực Hóc Môn đây, vừa rẻ vừa dễ bán (xã xuân thới thượng gần Bà Điểm, cách trung tâm TP 17km), thấy cũng khả quan.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
tuando nói:
inside man nói:
10 tì, bác mua 1 lô mặt tiền Nguyễn Thị Thập, Tân Hưng Q7, hoặc 1 lô mặt tiền Lương Đình Của quận 2 ( hơn 100m2 ) hoặc mặt tiền Lê Văn Lương - Phước Kiển Nhà Bè., mặt tiền Phạm Hữu Lầu - Phú Mỹ Q7.

Mấy chỗ kia thì em rõ rồi, bác chỉ giáo thêm về tiềm năng của MT Lê Văn Lương Phước Kiểng cho em cái ... chưa biết cái đường này bao năm nữa thì nó mới mở rộng 30m và có cây cầu mới ra NVL???

Đường LVL có phong thủy tốt bác ợ, tương lai của con đường thì chỉ có mấy bác làm về quy hoạch mới thấy hết được. Cây cầu RĐ1 sớm muộn gì cũng làm. Đầu tư bây giờ thì nhiều người cho là hơi sớm, nhưng nếu mua được mặt tiền rộng, không vướng quy hoạch thì nên mua. Bác thử hỏi còn nơi nào ở TP.HCM có đất mặt tiền rẻ như ở đường LVL, tính từ cầu ông Bốn đi tới quận 1 có 9km.

Hạng B2
1/5/10
330
479
78
42
Bác chủ thớt lặn đâu mất tiêu rồi, không biết Bác ấy nói có thất không hay chỉ quăng bom mà mình cứ tư vấn tùm lum thế nhỉ, 1 tuần rồi mà Bác ấy có ý kiến gì đâu?!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Câu hỏi khó ra phết đấy chứ các bác, nhìn gần hơn năm qua em thấy:

-Mua mua bán bán, cuối cùng nhìn lại chả cái nào lãi bằng mua ít vàng để đấy các bác ạ. Giá vàng cứ lừ đừ từ 20tr lên 28tr/l ngon ơ chả phải động tay động chân gì. Đất cát, nhà cc, cổ phiếu, usd...gì gì cũng thế, lãi thì ít, có khi còn lỗ mà rủi ro thì cao nhức hết cả đầu

-Thế nhưng chẳng biết tương lai nó có thế nữa không, hay lại khác... lại run

-Phải chi đừng có lạm phát, thì gửi tiền vào NH là sống khoẻ. Nhưng nhỡ nó lạm phát thì sao?? Ngồi lãnh lãi mấy năm rồi 10t nó teo thành 1t tương đương thì đau lòng lắm

Hạng D
11/5/09
1.048
3.005
143
Bây giờ công nhận một điều là muốn làm ra tiền thì thật là nhức đầu. Có tiền giờ chưa chắc làm ra tiền. Giờ thì phải có rất nhiều tiền, có quyền và có cái "đầu" nữa thì mới làm ra tiền ngon nhỉ

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Em thấy hiện nay người đã giàu thì lại càng giàu hơn, người nghèo thì cũng vẫn nghèo. Vì người giàu có tiền họ toàn mua bất động sản để đó, nên đâu có sợ lỗ (nhất là những nơi quy hoạch tốt)

Hạng F
9/3/06
6.465
3.738
113
Sì Gòn
em mới đi làm, dư được 1 ít (ít hơn 20 chai) thì đầu tư cái gì được các bác nhỉ?

Hạng B2
30/7/10
330
1
18
halogen nói:
em mới đi làm, dư được 1 ít (ít hơn 20 chai) thì đầu tư cái gì được các bác nhỉ?

20 chai thì khó đó chú em.....làm vài trận đá banh cho lên 100chai rồi tính tiếp vậy...

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Bất động sản vẫn có cửa nếu mặt hàng dành cho nhu cầu ở thật sự, tuần trước em ngồi cafe với mấy bạn cò quen khu quận 12, GV, Hóc môn ... thấy giá nhà/nền đất vẫn tăng 20% từ đầu năm tới giờ, nói chung vẫn cao hơn gửi tiết kiệm, mấy mảnh 5x20 đầu năm bán 6-6.5 triệu, giờ 8-9 triệu mới bán, mà lại toàn dân Bắc mua, nguyên phường Thạnh Xuân, Thạnh Lộc chắc dân Bắc phải chiếm 80% dân, từ cò tới dân rồi vật liệu xây dựng, cứ "Anh Nàm nghề gì", "Anh đừng No, hàng em tốt Nắm"

SG đã và đang chứng kiến 1 làn sóng di cư vĩ đại từ Bắc vào, khu phía Nam SG là dân cao cấp, khu phía Bắc SG thì đẳng cấp thấp hơn nhưng đều là dân có chút đỉnh tiền. Thật ra mấy người dân sống ở quận 12 và Hóc Môn trước giờ mới thật sự là dân SG gốc vì khu vực Hóc Môn-Bà Điểm phát triển song hành cùng SG-Gia Định từ cả trăm năm nay, bây giờ dân SG "gốc " toàn phải chui vào khu tái định cư sống

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.