Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Theo em thì bác nên đầu tư vào quận 2, tìm các dự án nằm gần ĐL Đông Tây vì cuối năm nay thông hầm Thủ Thiêm, thông toàn tuyến ĐL Đông Tây thì giá có thể sẽ tăng 50% là ít nhất

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Automondial nói:
Theo em thì bác nên đầu tư vào quận 2, tìm các dự án nằm gần ĐL Đông Tây vì cuối năm nay thông hầm Thủ Thiêm, thông toàn tuyến ĐL Đông Tây thì giá có thể sẽ tăng 50% là ít nhất

Thông tin về việc gắn các đốt hầm Thủ thiêm đã làm cho đất quận 2 tăng khá cao rồi . Khi thông xe, không chừng thì giá sẽ rớt lại

VIP CARD MEMBER
7/5/10
47
0
0
52
Trời, bên mình đang làm thầu vận chuyển vật tư cho Obayashi thấy còn phải sửa đường hầm thêm nhiều. chắc giá còn chờ hơi bị lâu nếu gắn với dự án này.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.922
113
www.phindeli.com
inside man nói:
tuando nói:
inside man nói:
10 tì, bác mua 1 lô mặt tiền Nguyễn Thị Thập, Tân Hưng Q7, hoặc 1 lô mặt tiền Lương Đình Của quận 2 ( hơn 100m2 ) hoặc mặt tiền Lê Văn Lương - Phước Kiển Nhà Bè., mặt tiền Phạm Hữu Lầu - Phú Mỹ Q7.

Mấy chỗ kia thì em rõ rồi, bác chỉ giáo thêm về tiềm năng của MT Lê Văn Lương Phước Kiểng cho em cái ... chưa biết cái đường này bao năm nữa thì nó mới mở rộng 30m và có cây cầu mới ra NVL???

Đường LVL có phong thủy tốt bác ợ, tương lai của con đường thì chỉ có mấy bác làm về quy hoạch mới thấy hết được. Cây cầu RĐ1 sớm muộn gì cũng làm. Đầu tư bây giờ thì nhiều người cho là hơi sớm, nhưng nếu mua được mặt tiền rộng, không vướng quy hoạch thì nên mua. Bác thử hỏi còn nơi nào ở TP.HCM có đất mặt tiền rẻ như ở đường LVL, tính từ cầu ông Bốn đi tới quận 1 có 9km.

Thanks bác inside man. Em đang ưu tiên MT Phạm Hữu Lầu - P. Phú Mỹ Q.7. Khu này có thể thấy được sự phát triển trong tương lai gần. Dân cư hiện hữu đông đúc, nhiều dự án hoành tráng đang và sắp khởi công quanh trục PNL-NLB, khi khu Metro City khởi công thì Phạm Hữu Lầu sẽ là trục xương sống nối Huỳnh Tấn Phát - Nguyễn Hữu Thọ. Khoảng cách từ khu này tới Q.1 chỉ có 8 km.

Hiện nay giá đất MT PHL đoạn từ HTP đến cầu Phước Long vào khoảng 30tr/m2 trở lên (đã trừ lộ giới). Nhưng rất khó tìm người rao bán.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.