Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thứ 1 : Tui nói là Focus còn chưa ăn dc M3, chứ ko nói nó thua M3.
Tui so sánh 3 con xe này dựa trên tất cả các yếu tố khi mua 1 con xe gồm : Ngoại hình, độ bền, cảm giác lái, giữ giá thế nào, bảo dưởng thế nào, tiện nghi...
Trong trường hợp này bỏ đi giá cả vì 3 con này ko cùng giá.
bác so vậy, e đảm bảo mec S vẫn thua kia morning :)))

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
rồi , gặp thánh toy, ko trang bị gì nên ko có gì để hư hả bác :)))
Tui ko phải thánh cuồng To, nhưng tôi và 7 tỉ dân trên thế giới phải công nhận nó bền thật, đừng phủ nhận điều đó.
Bên cạnh to còn có honda, nissan củng rất bền.

Ông phải hiểu 1 điều rằng, có giữ giá vì nó bền, chứ ko phải nó giữ giá vì nó có logo này, kia.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
bác so vậy, e đảm bảo mec S vẫn thua kia morning :)))
Thua là thua ở điểm nào thôi, chứ sao thua hết dc.
Bởi vậy người ta mới đi morning nhiều hơn Mec đó.
Người mua Mec đa số là thượng lưu, cần sang trong, tiện nghi, an toàn. Tiền bạc ko thành vấn đề.
Cái đó morning có so dc với Mec ko ?

Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Thua là thua ở điểm nào thôi, chứ sao thua hết dc.
Bởi vậy người ta mới đi morning nhiều hơn Mec đó.
Người mua Mec đa số là thượng lưu, cần sang trong, tiện nghi, an toàn. Tiền bạc ko thành vấn đề.
Cái đó morning có so dc với Mec ko ?
bác mâu thuẫn thật đấy, lúc thì so cảm giác lái, lúc thì so độ bền, lúc thì so chi phí bảo dưỡng...
dẫn chứng cái nào bác bác bỏ và bẻ cái đó, nể bác thật

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
bác mâu thuẫn thật đấy, lúc thì so cảm giác lái, lúc thì so độ bền, lúc thì so chi phí bảo dưỡng...
dẫn chứng cái nào bác bác bỏ và bẻ cái đó, nể bác thật
Tóm lại dễ hiểu nhé :
Thượng lưu : Tao đi xe Đức, xe Âu sang chảnh, an toàn, tiện nghi. Tiền bạc ko thành vấn đề.
Trung lưu : Tao phải chọn xe nào bền, tiện nghi, nhưng củng phải đẹp 1 chút.

Trở lại con Fordcus, tôi nói ko bằng Civic vì ko bền bằng civic, cảm giác lái thì chưa chắc ai hơn ai, ngoại thất civic hơn, giữ giá civic hơn, bảo dưởng civic hơn, độ an toàn thì chưa chắc ai hơn ai.
Vậy được chưa ?

Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Tóm lại dễ hiểu nhé :
Thượng lưu : Tao đi xe Đức, xe Âu sang chảnh, an toàn, tiện nghi. Tiền bạc ko thành vấn đề.
Trung lưu : Tao phải chọn xe nào bền, tiện nghi, nhưng củng phải đẹp 1 chút.

Trở lại con Fordcus, tôi nói ko bằng Civic vì ko bền bằng civic, cảm giác lái thì chưa chắc ai hơn ai, ngoại thất civic hơn, giữ giá civic hơn, bảo dưởng civic hơn, độ an toàn thì chưa chắc ai hơn ai.
Vậy được chưa ?
tiếng việt bác rất phong phú và lưỡi bác chắc từ chất lỏng :)))))

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
tiếng việt bác rất phong phú và lưỡi bác chắc từ chất lỏng :)))))
Đồng chí muốn tranh luận thì nói tiếp, chứ đừng công kích cá nhân. Tôi có tráo trở chỗ nào ?

Hạng D
24/3/13
2.321
2.196
113
Thấy các bác sôi nổi quá góp vui cùng các bác . Theo em ko có cái xe tốt nhất mà chỉ có cái xe hợp lý nhất với người mua . VD mẻ S ko phải là lựa chọn tốt cho ae uber.
Một cách tương đối ta phải xét trên từng dòng xe (Sedan, Suv, Cuv...) từng hạng abcd...
Theo em theo từng phân khúc xe nào bán được nhiều nhất chắc chắn xe đó hợp lý nhất là xe số 1 một cách tương đối .
Vẫn biết trên này có sale của các ha ng khác nhau, có fan của những hãng khác nhau . Tuy nhiên các bác cứ lý thuyết lý luận chẳng có ai đúng ai sai cả . Người nói là không đúng , chỉ có máy nói là chính xác, một người thì có thể sai , nhiều người ít sai hơn .
Xe nào hợp lý hơn sẽ đc bán nhiều hơn .
Dù rất yêu Nokia nhưng phải chấp nhận 1 sự thực là nó kém xa Samsung và Apple.

Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Đồng chí muốn tranh luận thì nói tiếp, chứ đừng công kích cá nhân. Tôi có tráo trở chỗ nào ?
nghe bác nói tôi đoán bác có vẻ biết xe qua lời đồn chứ chưa chắc cầm lái và sở hữu con xe nào và tự tay chăm sóc nó rồi :)))

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
nghe bác nói tôi đoán bác có vẻ biết xe qua lời đồn chứ chưa chắc cầm lái và sở hữu con xe nào và tự tay chăm sóc nó rồi :)))
Chính xác, tôi ko rành về kỹ thuật xe cộ. Chỉ mới cầm lái gần đây, và xe củng chưa có.
Những kiến thức của tôi chỉ là tham khảo trên mạng.
Nó có sai ở điểm nào nhờ bạn chỉ ra giùm.