Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Tập Lái
12/7/08
36
9
8
bác so vậy, e đảm bảo mec S vẫn thua kia morning :)))
Thua vì số người đủ tiền, đủ đẳng cấp xài Mẹc nó ít hơn số người có tiền mua KM đó bác.

Người Việt đánh giá xe cứ lấy giá mua bán ra so sánh đắt rẻ với các loại xe chứ không tính giá trị của chất lượng, giá trị dịch vụ dau bán hàng và giá trị thương hiệu nó đổi ra tiền.

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
bác so vậy, e đảm bảo mec S vẫn thua kia morning :)))
Thôi thua thánh biết tuốt đi bác ơi,mình sao mà có đẳng cấp nhận xét với Thánh
Focus so với con Mazda 3 còn chưa ăn dc. Civic này người ta so với M6 đó cha. Chỉ có cái giá khá đắt thôi. Bên mỹ người ta sắp ngưng sản xuất focus rồi kìa.
Lại Civic so với M6(so về giá cả hả bác?),chắc accord phải so với mer rồi
Thứ 1 : Tui nói là Focus còn chưa ăn dc M3, chứ ko nói nó thua M3.
Tui so sánh 3 con xe này dựa trên tất cả các yếu tố khi mua 1 con xe gồm : Ngoại hình, độ bền, cảm giác lái, giữ giá thế nào, bảo dưởng thế nào, tiện nghi...
Trong trường hợp này bỏ đi giá cả vì 3 con này ko cùng giá.
Focus chưa ăn được m3,chứ không nói thua m3(mình éo hiểu bác nói cái gì?ý bác nói m3 thua focus đúng hong LOL!)
Tôi chưa chạy Focus, nghe nói chạy đầm, chắc. Nhưng xe mỹ ko bền, mất giá. Chỉ nhiêu đó thôi là ko thể so với Civic rồi.
Bái phục thánh biết tuốt, chưa chạy Focus nghe người ta nói đầm vậy mà phán câu : Tui so sánh 3 con xe này dựa trên tất cả các yếu tố khi mua 1 con xe gồm : Ngoại hình, độ bền, cảm giác lái, giữ giá thế nào, bảo dưởng thế nào, tiện nghi...

tiếng việt bác rất phong phú và lưỡi bác chắc từ chất lỏng :)))))
Mình đồng ý với bác
Trở lại con Fordcus, tôi nói ko bằng Civic vì ko bền bằng civic, cảm giác lái thì chưa chắc ai hơn ai, ngoại thất civic hơn, giữ giá civic hơn, bảo dưởng civic hơn, độ an toàn thì chưa chắc ai hơn ai. Vậy được chưa ?
Chưa có chạy qua thì đừng có ngồi đoán mò đoán bừa,focus chỉ thua mõi fashion,còn lại ok nhưng được giá rẻ hơn 1/5 con civic
civic giữ giá hơn là tào lao(chờ xem cái kết cục của máy cái động cơ turbo lần đầu tiên đưa vào xe nhé)

Và mình muốn hỏi bác Khoadhd đang chạy con gì?

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Thôi thua thánh biết tuốt đi bác ơi,mình sao mà có đẳng cấp nhận xét với Thánh

Lại Civic so với M6(so về giá cả hả bác?),chắc accord phải so với mer rồi

Focus chưa ăn được m3,chứ không nói thua m3(mình éo hiểu bác nói cái gì?ý bác nói m3 thua focus đúng hong LOL!)

Bái phục thánh biết tuốt, chưa chạy Focus nghe người ta nói đầm vậy mà phán câu : Tui so sánh 3 con xe này dựa trên tất cả các yếu tố khi mua 1 con xe gồm : Ngoại hình, độ bền, cảm giác lái, giữ giá thế nào, bảo dưởng thế nào, tiện nghi...

Mình đồng ý với bác

Chưa có chạy qua thì đừng có ngồi đoán mò đoán bừa,focus chỉ thua mõi fashion,còn lại ok nhưng được giá rẻ hơn 1/5 con civic
civic giữ giá hơn là tào lao(chờ xem cái kết cục của máy cái động cơ turbo lần đầu tiên đưa vào xe nhé)

Và mình muốn hỏi bác Khoadhd đang chạy con gì?
Tui đang chạy con way tàu, thì sao hả bạn ?

Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chính xác, tôi ko rành về kỹ thuật xe cộ. Chỉ mới cầm lái gần đây, và xe củng chưa có.
Những kiến thức của tôi chỉ là tham khảo trên mạng.
Nó có sai ở điểm nào nhờ bạn chỉ ra giùm.
nói thiệt bác nãy giờ chẳng nói gì đúng cả , bác chỉ giỏi đọc và cào phím :))

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
nói thiệt bác nãy giờ chẳng nói gì đúng cả , bác chỉ giỏi đọc và cào phím :))
Ok, vậy với bạn thì con focus là số 1, hơn civic, hơn 3.
Tôi đồng ý với bạn. Bạn hài lòng chưa ?

Hạng B1
18/12/14
74
73
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thua vì số người đủ tiền, đủ đẳng cấp xài Mẹc nó ít hơn số người có tiền mua KM đó bác.

Người Việt đánh giá xe cứ lấy giá mua bán ra so sánh đắt rẻ với các loại xe chứ không tính giá trị của chất lượng, giá trị dịch vụ dau bán hàng và giá trị thương hiệu nó đổi ra tiền.
lúc gần đất xa trời và tay đang cầm trên vô lăng thì miệng sẽ lẩm bẩm 1 câu , địt mợ mày toy, nổ dùm tao :)))

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Ông đi xe máy trung quốc chưa ?
Đi 10 năm nó củng chưa hư, chỉ có cái là nó rung bần bật như cái máy cày thôi.
Ở VN Trường Hải củng bảo hành 5 năm đó, có ai dám nói Mazda VN tốt hơn Toy VN ko ?
Mà bảo hành ko phải là bảo hành tất cả nhé, có ràng buộc điều kiện hết đấy.
Tôi đã dẩn chứng cụ thể cho bạn là VD 1000 chiếc kia và 1000 chiếc toyota, mà bạn ko hiểu nửa thì thôi.
Bạn có tiền, mua xe gì kệ bạn.
Lạy thánh lạc tay lái quá rồi,chạy từ từ cho an toàn thánh nhé,người ta bàn chất lượng xe Hàn,thánh nói hồi nhảy sang so sánh xe kia,huyndai với Toy
xe máy TQ thánh chạy 6 tháng ko bét nhè thì đưa con xe ví dụ ra đây,xe máy TQ đi 10 năm chưa hư trời ơi là ơi
Thanhs ơi,mazda người ta mới du nhập vào Việt Nam lắp ráp 4-5 năm thôi,người ta biết là thua về năm tháng và độ cuồng toy(công nghệ thời xửa thời xưa thì hư gì được thánh) nên người ta từng bước 1 khẳng định thương hiệu(hãng xe non trẻ mà giờ đang nằm top 1-top2 doanh số)option công nghệ mới từa lưa, chất lượng ok đang dần được Việt Nam đón nhận rõ ràng...
Trường Hải bảo hành 5 năm cho con nào(và tại sao lại bảo hành 5 năm thánh?)