Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Cách đây 1 tuần cũng có chủ đề tương tự...Em nghĩ là không nên vì ko có gì rõ ràng là 2018 giảm thuế...

Tuy nhiên giờ thì nên đợi vì mọi chuyện khá rõ ràng rồi...
http://vnexpress.net/projects/de-xu...iam-gia-sau-cho-nguoi-viet-3605260/index.html

Em chỉ sợ mấy ảnh bày trò mèo...Mới coi trên tivi nghe nói năm sau Đà Nẵng hạn chế đăng ký xe ô tô mới, còn xe 2 bánh chỉ cấp cho xe đã mất hoặc hư hỏng ko dùng được...hehe...

Rồi vụ vay ngân hàng ko có cavet bản chính có thể bị giam xe nữa...buồn buồn mấy ảnh có thể áp dụng cứng cho các xe đăng ký mới từ 2018 (đoán thôi nha)...lúc đó có xiền muốn mua xe rẻ thì phải có đủ tiền ngay thóc thật...còn vay bank thì hơi hiu...
Chỉ sợ có tiền mua xe nhywng ko được đăng ký thôi. Phải bốc thăm may mắn

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
tốn hơn chút mà đi nó phê + an toàn cũng đáng tiền bỏ ra em thấy bảo đi mer cũng lâu lắm mới phải đ bảo trì thì chắc với số tiền bỏ ra cũng đáng mà bác :) mỗi năm chi ra khoảng vài chục tr bảo trì cho nó cũng đáng tiền nó mang lại cho mình mà :D
Vài chục triệu cũng khá là nhiều mà bác hehe, chưa kể phụ tùng cũng mắc, nhưng đúng là đi sướng, thôi để e làm giám đốc e sẽ mua C200 kaka, còn giờ vẫn còn làm lính lác đi Civic là vui rồi :p

Xe này nhập thái phải ko pác. Giảm ít nhất 150 củ em nghĩ giá bằng bên thái đó pác.
Giảm 150 củ là quá tốt rồi bác, e cũng đang hóng giá giảm đây :p

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
2018 mercedes có giảm giá ko nhỉ các bác giảm em múc con c200 em chạy cho nó khỏi thèm khát xe Đức :3
Mer ko liên quan tới asian nhưng cũng có thể giảm chút vì ảnh hưởng cạnh tranh những dòng giảm giá

• Like
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Ôi dào, mình nói cốt để chủ thớt quyết, máu thì mua xe thôi. Dò giá 3 4 đại lý, đâu rẻ mình mình mua.

Chờ 2018 ở VN này hả, ko có đâu. Để đầu óc thoải mái vivu xe mới, 2018 trúng mánh biết đâu lại lên đời xe.

Ngồi chờ giảm giá thấy oải quá.
Việc giảm giá không ảnh hưởng tới mình,vì mình đang có 2 ô tô vừa bán 1 con xong,cái quan trọng là năm sau ô tô nào nằm trong danh sách asian sẽ giảm đó là điều hiển nhiên và chính xác theo nguồn tin+chính sách của bộ tài chính...mình phải nói cho người có nhu cầu biết đỡ bị lùa gà,bị mất tiền lùa gà đâu có ai vui bác ơi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Dạ thấy tháng 7 rùi mà vẫn báo giá 950tr niêm yết e hơi choáng :p

E xin trả lời mấy câu hỏi của bác:
1/ Chắc e sẽ ráng chờ đến 2018 luôn quá vì hiện tại thấy nhiều luồng ý kiến sang năm sẽ giảm mạnh
2/ E bít nếu qua 2018 có giảm sẽ mua được xe, nhưng ý e là đâu phải vừa bước qua 1/1/2018 là Honda báo giá giảm liền 100-150tr đâu bác :p ít nhất cũng phải 1 vài tuần hoặc chậm chậm là 1-2 tháng Honda mới công bố giá bán mới, mà lúc ấy mua thì chắc chắn là sẽ k kịp có xe để đi chơi tết rồi bác, ý e là vậy hehe.
3/ Tại e sử dụng cho gia đình, k có kinh doanh sinh lợi đc nên maybe chắc nấn ná thêm vài tháng xem có tiết kiệm đc nhiều k, hơn vài chục triệu k nhiều chứ nếu chênh lệch tầm 100tr thì cũng khá nhiều mà bác hehe ^_^
Ngày 30-12-2017 sẽ có giá chính thức cho ô tô sau ngày 1.1.2018 luôn đó bác,đó là lộ trình rõ ràng,còn thuế phí mới(nếu có) cũng chỉ tăng trong khung quy định,chắc chắn bác là ko nhiều bằng thuế giảm(bác hiểu từ tận thu rồi chứ gì)....sau đó vài tháng sẽ còn giảm nữa vì áp lực cạnh tranh khóc liệt với Trường Hải Thaco,các hãng khác đang theo kế hoạch chuyển hoàn toàn sang nhập khẩu thây cho lắp ráp rồi(hiện tại CP đầu tư cổ phần trong nhà máy lắp ráp lớn nhất Việt Nam cà showroom lớn nhất Việt Nam của họ,và họ đã có đề xuất giảm thuế linh kiện nhập khẩu về %) để láp ráp trong nước với giá rẻ hơn ô tô nhập khẩu mới có thể cạnh tranh với ô tô nhập khẩu khi thuế nhập khẩu về 0%)..CP đâu có ngu mà đầu tư vào Trường Hải,Thaco nếu như nó không mang đến kết quả tốt,CP sẽ hỗ trợ Trường Hải Thaco)
tháng 6-2018 bác hãy xem lại tin này của tôi coi đúng ko haha LoL

• Like
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
sao em nghe bảo giảm thuế cho xe lắp ráp trong nước mà C200 hình như là lắp trong nước mình mà cũng ko dc giảm hả bác :(
Ko liên quan tới vì toàn bộ linh phụ kiện mer là nhập Đức 99%...linh phụ kiện nhập asian thì được xét vào diện giảm theo quy định hehe

Hạng C
17/6/16
787
542
93
trunghainastone.com
Việc giảm giá không ảnh hưởng tới mình,vì mình đang có 2 ô tô vừa bán 1 con xong,cái quan trọng là năm sau ô tô nào nằm trong danh sách asian sẽ giảm đó là điều hiển nhiên và chính xác theo nguồn tin+chính sách của bộ tài chính...mình phải nói cho người có nhu cầu biết đỡ bị lùa gà,bị mất tiền lùa gà đâu có ai vui bác ơi
https://banxehoi.com/thi-truong-o-t...the-ha-gia-ca-tram-trieu-tu-ngay-112018-40643

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Giản do đại lý tự giảm câu khách chứ Honda nào nó giảm cho ông ? Đánh tráo khái niệm quá

• Like