Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
Sàn gỗ Đức thực chất là của Trung Quốc nhưng công nghệ Đức thôi. Trên thị trường này có của Mã Lai dùng cũng đc, được nhập từ Mã Lai về như : Dulux house, Syrncho..

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
thị trường ván lót sàn bây giờ có cả tre vn nữa đó bác thấy tụi nó làm cũng đẹp mà giá nghe đâu 400-500 gì đó kiểm tra thử xem vn sd hàng việt lại bền nữa.

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
zace04 nói:
Chào các bác,
Số là em đang tính lát lại cái sàn nhà cho ấm cúng tí. Em có đi xem vài công ty sàn gỗ công nghiệp nhưng thấy mênh mông quá do có nhiều thương hiệu. Đi xong em chỉ nhớ các loại như Kaln của Đức, Krono, Premier…, tất cả đều SX tại Trung Quốc. Bác nào có kinh nghiệm trong cái này tư vấn giúp em nên làm loại nào giá khoảng 300-400K/m2. Em nghe nói làm loại dỏm quá sẽ ảnh hưởng đến em bé do hóa chất xử lý trong gỗ công nghiệp mà em lại có đến 2 F1. Thank các bác.
Bác nên dùng thằng Kronoswiss của Thụy Sĩ ấy, cái này do công ty Kiến Quốc phân phối độc quyền, nó nhập khẩu từ Thụy sĩ về đó, giá chừng 350k/ m2, đừng xài mấy hàng tào lao của TQ.

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
khoaitaySG nói:
giá e lắp cách đây 3 năm là 315k/m2, tên sale nó nói ngâm nước không hư, em lấy 1 đọan của nó mang về cho vào cái thao nước ngâm trong 3 ngày, 3 ngày sau đúng là không hề gì :D nên e call nó tới lắp, cái đoạn mẫu đó em lấy lót cái chậu cây ngoài trời cho đến giờ cũng chưa hư!
Lót cầu thang bằng gỗ tự nhiên thì đẹp hơn, còn không bác dùng gỗ nhân tạo cũng được

michau83 nói:
khoaitaySG nói:
em xài Kingfloor, em đánh giá tốt, bảo hành 25 năm. em từng ngâm nước 3 ngày xem chất lượng thế nào
giá cả sao bác, ngâm nước 3 ngày rồi kết quả sao bác?
tiện cac bác cho em hỏi thêm là có nên lót mặt cầu thang = gỗ luôn k? lót công nghiệp hay tự nhiên, vì cái này xài nhiều sợ nó mòn nhìn thấy gớm
Loại chống nước của thằng này giờ khoảng >350, ko chống nước thì ngâm 3 ngày nở gấp đôi, 3 ngày sau lên nấm vàng khè:D:D:D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.261
113
www.phindeli.com
giang_bui. nói:
zace04 nói:
Chào các bác,
Số là em đang tính lát lại cái sàn nhà cho ấm cúng tí. Em có đi xem vài công ty sàn gỗ công nghiệp nhưng thấy mênh mông quá do có nhiều thương hiệu. Đi xong em chỉ nhớ các loại như Kaln của Đức, Krono, Premier…, tất cả đều SX tại Trung Quốc. Bác nào có kinh nghiệm trong cái này tư vấn giúp em nên làm loại nào giá khoảng 300-400K/m2. Em nghe nói làm loại dỏm quá sẽ ảnh hưởng đến em bé do hóa chất xử lý trong gỗ công nghiệp mà em lại có đến 2 F1. Thank các bác.
Bác nên dùng thằng Kronoswiss của Thụy Sĩ ấy, cái này do công ty Kiến Quốc phân phối độc quyền, nó nhập khẩu từ Thụy sĩ về đó, giá chừng 350k/ m2, đừng xài mấy hàng tào lao của TQ.

Thuỵ Sĩ mà sao ... rẻ quá vậy nhỉ, bác có nhầm giá không?

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
tuando nói:
giang_bui. nói:
zace04 nói:
Chào các bác,

nếu đúng Swiss giá này thì em dự 8ly chưa lắp hoặc 8ly ko chịu nước lắp luôn

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
tuando nói:
giang_bui. nói:
zace04 nói:
Chào các bác,

Mấy ông TQ bây h chừng hơn 200k/m chứ mấy Bác. Còn ko thì bác dùng của ông Eurowindow luôn đi, giá hơi cao nhưng chất lượng ok.

Status
Không mở trả lời sau này.