Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Chào các bác,
Số là em đang tính lát lại cái sàn nhà cho ấm cúng tí. Em có đi xem vài công ty sàn gỗ công nghiệp nhưng thấy mênh mông quá do có nhiều thương hiệu. Đi xong em chỉ nhớ các loại như Kaln của Đức, Krono, Premier…, tất cả đều SX tại Trung Quốc. Bác nào có kinh nghiệm trong cái này tư vấn giúp em nên làm loại nào giá khoảng 300-400K/m2. Em nghe nói làm loại dỏm quá sẽ ảnh hưởng đến em bé do hóa chất xử lý trong gỗ công nghiệp mà em lại có đến 2 F1. Thank các bác.

Tập Lái
15/4/11
3
0
1
TPHCM
Nhà em dùng sàn gỗ công nghiệp Newsky, loại E (hình như là loại tốt nhất của nhãn hàng này, có bo cạnh), năm ngoái giá khoảng hơn 300.000đ/m2 (nhưng dịp đó có khuyến mãi). Không biết giờ giá bao nhiêu. Sau 1 năm sử dụng thấy cũng được, chỉ có điều vài tháng trước bị vỡ ống nước mà gia đình đi vắng hơi lâu, khoảng 1 tháng nên khi về thì ván phồng lên quanh khu bị phun nước, sau đó một thời gian thì các miếng ván đó co lại, hở ra ở các kẽ ván nhưng không còn phồng nữa. Nhà em có kêu người tới bảo hành thì họ bảo phần này bị nước nên nhà em phải trả tiền thay ván. Còn mấy chỗ khác bị lẻ tẻ thì họ bảo hành cho. Hình như cái này cam kết bảo hành 15-17 năm gì đó.

Nhà có em bé nên mình muốn làm sàn gỗ để em bé té thì ko đau bằng sàn gạch và nếu có bị đổ nước cũng không trơn như sàn gạch. Tuy nhiên, cần kỹ kỹ chút không thì nó lại co rút hay bị phồng lên thì lại phải kêu người tới sửa.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
Krono cũng tốt, giá trên 300 là dùng được, dưới 300 thì chất lượng kém khi gặp ẩm dể hỏng.

Hạng B2
26/11/06
303
842
93
bác làm khoảng bao nhiêu m , em đang có khoảng 45m vuông , kỳ trước tết có mua lót dư ra , hinh như của newsky luôn ( mà theo em thấy thì cái nào cũng giống nhau , lựa loại re rẻ làm được rồi ) nếu đúng nhu cầu bác thì gọi em nhé , 098834hai sáu bảy bảy , tặng bác luôn 1 hộp nẹp ( nẹp em không nhớ giá , nhưng hình như cũng không rẻ ) và mút lót luôn .

Hạng D
18/7/11
1.004
4.807
113
Q7
em xài Kingfloor, em đánh giá tốt, bảo hành 25 năm. em từng ngâm nước 3 ngày xem chất lượng thế nào

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em quan tâm tới vụ này vì năm 2013 em xây nhà rồi. Lót dép ngồi nghe các chuyên gia tư vấn.

Hạng D
13/8/07
1.545
3.444
113
khoaitaySG nói:
em xài Kingfloor, em đánh giá tốt, bảo hành 25 năm. em từng ngâm nước 3 ngày xem chất lượng thế nào
giá cả sao bác, ngâm nước 3 ngày rồi kết quả sao bác?
tiện cac bác cho em hỏi thêm là có nên lót mặt cầu thang = gỗ luôn k? lót công nghiệp hay tự nhiên, vì cái này xài nhiều sợ nó mòn nhìn thấy gớm

Hạng D
18/7/11
1.004
4.807
113
Q7
giá e lắp cách đây 3 năm là 315k/m2, tên sale nó nói ngâm nước không hư, em lấy 1 đọan của nó mang về cho vào cái thao nước ngâm trong 3 ngày, 3 ngày sau đúng là không hề gì :D nên e call nó tới lắp, cái đoạn mẫu đó em lấy lót cái chậu cây ngoài trời cho đến giờ cũng chưa hư!
Lót cầu thang bằng gỗ tự nhiên thì đẹp hơn, còn không bác dùng gỗ nhân tạo cũng được

michau83 nói:
khoaitaySG nói:
giá cả sao bác, ngâm nước 3 ngày rồi kết quả sao bác?
tiện cac bác cho em hỏi thêm là có nên lót mặt cầu thang = gỗ luôn k? lót công nghiệp hay tự nhiên, vì cái này xài nhiều sợ nó mòn nhìn thấy gớm

Status
Không mở trả lời sau này.