Hạng D
1/8/13
1.158
1.157
143
Q5 mới bao đẹp, đèn đóm quá ngon. Hàng nhập thì vẫn sướng hơn. Tiền nào của đó thôi bạn . Quattro lỡ đi đường xấu cũng phê hơn

• Like
Reactions: Minh TNT
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Em thì vẫn nghiêng về Q5 nhưng có một điều em hơi lo là xuỏng dịch vụ của Audi rất ít, em nghe một bác trong hội Q5 than là thời gian chờ bảo tri, bảo dưỡng và bảo hiểm lâu, phụ tùng thay thế không có sẵn.

Hạng C
30/4/16
978
367
63
Q5 mà táng thôi ạ nếu dư dả, ko glc300 cũng quá ổn

Tập Lái
19/5/20
1
0
0
34
Cụ thể là Q5 bị cắt những option gì vậy bác ?
virtual cockpit, cửa hít, cam 360, camhr báo điểm mù... nhưng thiếu lâm tự gắn dc hết nha bác :))
Vấn đề là những cái có cug đủ dùng với 1 số ng, và đầm chắc hơn glc là có nha bác
Cụ thể là Q5 bị cắt những option gì vậy bác ?
virtual cockpit, cửa hít, cam 360, camhr báo điểm mù... nhưng thiếu lâm tự gắn dc hết nha bác :))
Vấn đề là những cái có cug đủ dùng với 1 số ng, và đầm chắc hơn glc là có nha bác

Hạng B1
15/12/17
56
32
18
39
Em thì vẫn nghiêng về Q5 nhưng có một điều em hơi lo là xuỏng dịch vụ của Audi rất ít, em nghe một bác trong hội Q5 than là thời gian chờ bảo tri, bảo dưỡng và bảo hiểm lâu, phụ tùng thay thế không có sẵn.
Đỏ thì có sẵn, đen hết hàng thì chờ tầm 1 tháng, thậm chí hơn, đến khi nào có đợt nhập tiếp theo mới có cái mà thay. Em từng là nạn nhân đây. Sơ vít thì chắc chắn ko = mẹc.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Lấy Doanh số của Mec So với Au và BMW thì ko phù hợp. Nên so các dòng xe cụ thể như C,E,S với B357 hoặc Audi 468. Vì Mec có 1 thương hiệu trải dài toàn bộ SP. Còn riêng Audi chỉ là 1 hãng con của Volk, số lượng sp ít, và ko có định hướng dàn trải sản phẩm mà mỗi thương hiệu 1 phân khúc.

Ví dụ như trong hình thì A4 với C cũng gần như ngang nhau.
View attachment 2217283
Năm ngoái, Mercedes đã đạt doanh số bán hàng kỷ lục tại Việt Nam, tăng 23% so với năm 2018, chiếm 61% thị phần xe cao cấp. Tốc độ phát triển của Mercedes tại nước ta trong vài năm gần đây từng được TS Udo Loersch - nguyên Tổng giám đốc Mercedes-Benz Việt Nam đánh giá “còn hơn cả tốc độ phát triển của Mercedes tại Trung Quốc”!

Bác ví dụ giúp em Audi sản phẩm ít xem, có phân khúc nào Merc/Bmw có mà Audi ko có với!? Mặc dù Audi là con VW.

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Năm ngoái, Mercedes đã đạt doanh số bán hàng kỷ lục tại Việt Nam, tăng 23% so với năm 2018, chiếm 61% thị phần xe cao cấp. Tốc độ phát triển của Mercedes tại nước ta trong vài năm gần đây từng được TS Udo Loersch - nguyên Tổng giám đốc Mercedes-Benz Việt Nam đánh giá “còn hơn cả tốc độ phát triển của Mercedes tại Trung Quốc”!

Bác ví dụ giúp em Audi sản phẩm ít xem, có phân khúc nào Merc/Bmw có mà Audi ko có với!? Mặc dù Audi là con VW.
SUV full size 7 chỗ như GLS, X7, LX570... thì chắc chắn Audi chưa có rồi, Q7 chỉ so với GLE, X5.

Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Cứ nghĩ là đồ Đức made in Germany; và cũng là đồ Đức made in VN thì bạn chọn cái nào ??? Coi như Toyota cho hiền, một cái made in Japan, cái kia thì China, VN ...