Hạng B2
24/9/11
397
15
18
Vài nhận xét của mình về CRV cho anh: Nội thất đơn giản, ghế da mềm. Động cơ 1.5 tubor + hộp số CVT thì phải tùy cảm nhận mọi người chứ em thì thấy đù bốc, động cơ của CR-V ai chê yếu là chưa chạy mà phán thôi. Mình đi trong phố đông xe di chuyển chậm thì 7-8l/100km, đi Đà Lạt k kẹt xe nó về còn 6l/100km nữa kìa
Như em là quá bá đúng không bác
Nên mua xe Honda Crv hay Peugot 5008?

Hạng B1
24/2/14
61
7
8
Về ngoại thất thì theo cảm nhận của từng người, nhưng cá nhân mình thấy CR-V nó khỏe khoắn, trung tính
Nội thất với cá nhân mình thấy là rộng rãi vừa đủ. Ghế phụ có thể gập về phía sau, tạo thành 1 chiếc giường nhỏ trên xe, chỗ hàng ghế ba mấy cu cậu nhà em khá thích chui xuống đó thủ thỉ chắc là kín kkk. Hàng ghế 2 có không gian rất rộng nhất phân khúc, chỗ đầu gối cách 1 khoảng xa với ghế trước và thoáng tầm nhìn. Người ngồi có tầm quan sát tốt về phía trước, giảm cảm giác say xe đáng kể. Nhờ ưu điểm này, người dễ say xe đỡ mệt hơn.

Hạng C
4/10/12
56
7
8
Hồi đó mình phân vân giữa san và CR-V đây, nhưng xung quanh anh em bảo nếu mua thì mua xe Nhật cho nhẹ đầu, nên là mình và vợ quyết đi chạy thử CR-V.
Sau đó bà xã mình ưng xe còn mình ưng xe vì có cái honda sensing do bình thường đi làm mình sẽ nhường xe cho bà xã, với đi chơi xa mệt thì bà xã cũng phải lái hộ mình
Trên thực tế hệ thống hoạt động rất chính xác, xin nhấn mạnh là rất chính xác. Trong nhiều tình huống mình lơ đễnh trong khi cầm lái trong phố hệ thống báo bằng âm thanh, mình đạp phanh ngay lập tức và tránh được va trạm xe phía trước.
Vô lăng của là một trong những chiếc vô lăng hay nhất và cho độ chính xác nhất trong các dòng xe CUV loanh quanh tầm 1 tỷ.
Điều thứ 3 đó là hệ thống treo, chỉ có thể dành 1 từ cho CRV 2021 của mình đó là tuyệt vời, treo cực êm

• Like
Reactions: cohvn
Hạng C
Về ngoại thất thì theo cảm nhận của từng người, nhưng cá nhân mình thấy CR-V nó khỏe khoắn, trung tính
Nội thất với cá nhân mình thấy là rộng rãi vừa đủ. Ghế phụ có thể gập về phía sau, tạo thành 1 chiếc giường nhỏ trên xe, chỗ hàng ghế ba mấy cu cậu nhà em khá thích chui xuống đó thủ thỉ chắc là kín kkk. Hàng ghế 2 có không gian rất rộng nhất phân khúc, chỗ đầu gối cách 1 khoảng xa với ghế trước và thoáng tầm nhìn. Người ngồi có tầm quan sát tốt về phía trước, giảm cảm giác say xe đáng kể. Nhờ ưu điểm này, người dễ say xe đỡ mệt hơn.
Cảm ơn bác, Honda sensing hoạt động ổn không anh?

Hạng C
20/5/14
47
4
8
37
Có lần chạy con CR-V này của thằng bạn đúng lúc cao tốc kẹt xe, cái ga tự động thích ứng có thể nói lái nó nhàn và sướng dã man, cứ tàn tàn xe di chuyển chậm xe tự điều khiển khá tốt

Hạng B1
24/2/14
61
7
8
Cái mình dứt CRV là do có Honda Sensing đó anh, nhà mình hay sử dụng mấy cái đèn pha thích ứng, ga tự động thích ứng, hỗ trợ cảnh báo va chạm, hỗ trợ chệch làn đường. Nếu đi đường trường di chuyển vào ban đêm đèn pha thích ứng hoạt động khá nhạy. Khi đi ngược chiều phương tiện khác như ô tô, xe máy, đèn chiếu sang tự động chuyển sang chiếu gần, khỏi phải gạt cần đèn bằng cơm, quá tiện

Hạng B1
25/3/14
54
3
8
Mình cũng thích cái đèn pha thích ứng này, đi đêm mà không mở pha thì khó khăn mà mở thì thấy xe đối diên cứ phạt chuyển lên chuyển xuống thấy phiền, có chế độ này tiện hơn bao nhiêu